Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Kết quả 1 đến 7 của 7

Xin các anh chị giúp em

xin các anh chị giúp em

các anh chị cho em hỏi là, công ty em làm dich vụ nên hạch toán không nhiều. vì thế, mình nên làm xác định kết quả kinh doanh theo tháng hay theo quý và sau khi làm có lên báo cáo tài chính lun không hay đợi giữa niên độ mới làm.

em xin cám ơn

ðề: xin các anh chị giúp em

hic nếu k phát sinh gì mấy thì cứ lên sổ sách theo tháng tới cuối năm làm báo cáo 1 thể

hàng tháng kê khai hóa đơn gtgt
    3 tháng thì kê khai quý 1 lần. nộp bản thuế tndn tạm tính và thông báo tình hình sử dụng hóa đơn.
    cuối năm mới làm báo cáo tài chính nha bạn.

Trích dẫn Gửi bởi keonguyen
    hàng tháng kê khai hóa đơn gtgt
    3 tháng thì kê khai quý 1 lần. nộp bản thuế tndn tạm tính và thông báo tình hình sử dụng hóa đơn.
    cuối năm mới làm báo cáo tài chính nha bạn.
    việc này mình hiểu rồi bạn ah, ý mình là, mình làm xác định kết quả kinh doanh theo tháng hay theo quý , tại cong ty minh it nghiep vu nên minh mún hỏi các bạn co kinh nghiem để chia sẽ ấy ma, nếu it nghiep vụ thì làm theo tháng bạn nhỉ.

---------- post added at 10:56 ---------- previous post was at 10:51 ----------

mình nhầm chút, làm theo quý bạn nhỉ và đến giữa niên độ làm báo cáo tài chính phải không bạn

Trích dẫn Gửi bởi phumyquocte
    việc này mình hiểu rồi bạn ah, ý mình là, mình làm xác định kết quả kinh doanh theo tháng hay theo quý , tại cong ty minh it nghiep vu nên minh mún hỏi các bạn co kinh nghiem để chia sẽ ấy ma, nếu it nghiep vụ thì làm theo tháng bạn nhỉ.
    nếu bạn có thể chắc chắn rằng các khoản doanh thu, chi phí trong tháng sẽ được xác định một cách chính xác thì bạn vẫn có thể xác định kết quả kinh doanh theo từng tháng .
    nhưng thường là các dn thương mại mới có thể có được sự chắc chắn này chứ với các dn hoạt động dịch vụ mà như thế, thì có hơi "nghi ngờ" .

thì làm theo quý. rồi tới cuối năm hạch toán.
    mình vẫn chả hiểu ý bạn muốn làm cái gì luôn.

Trích dẫn Gửi bởi keonguyen
    công ty ít nghiệp vụ thì làm theo năm chứ
    thường thì là vậy, mà không cứ là ít hay nhiều nghiệp vụ.
    nhưng nếu được hãy cứ làm theo tháng, sẽ có nhiều điều hay .