Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Kết quả 1 đến 4 của 4

Chủ đề: Cách tính lương

Cách tính lương

cách tính lương gấp mọi ng ơi giúp với

bọn e đc nhận vào làm việc, bắt đầu tính luơng từ 17/12 đến 17/1/2013. đến ngày 24 mới đc lãnh lương, xếp mkinhf bảo hạch toán vào phần lương tháng 12 như vậy có đc ko vì mình thấy như vậy là dính 2 tháng rồi, mà quy định cuối tháng là khoa sổ rồi nên mình ko biết tính tháng nào và xếp mình làm j có đúng ko?

ðề: cách tính lương

theo toi ban tach luong lam 2 phan
    của tháng nào hạch toán vào tháng đó cho dễ và đúng qui định

ðề: cách tính lương gấp mọi ng ơi giúp với

Trích dẫn Gửi bởi phamthichiem
    bọn e đc nhận vào làm việc, bắt đầu tính luơng từ 17/12 đến 17/1/2013. đến ngày 24 mới đc lãnh lương, xếp mkinhf bảo hạch toán vào phần lương tháng 12 như vậy có đc ko vì mình thấy như vậy là dính 2 tháng rồi, mà quy định cuối tháng là khoa sổ rồi nên mình ko biết tính tháng nào và xếp mình làm j có đúng ko?
    theo mình nghĩ cty bạn trả trước lương giống cty mình, làm từ ngày 1-30 nhưng trả lương sớm vào ngày 25.
    trường hợp của bạn để dễ theo dõi thì bạn cứ tính lương từ 17/12 - 31/12 hạch toán vào tháng 12.
    còn tháng 1 thì tính lương trọng tháng và hoạch toán lương tháng 1. đến 24/1 thì chi lương của cả 2 phần này.

ðề: cách tính lương

tính lương để làm sổ sách thì cho là vào từ đầu tháng cũng đâu có sao đâu bạn. làm hết t12 rồi qua tháng 1 làm tiếp.