Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Kết quả 1 đến 9 của 9

C67a-HD gâp!!!!!!!!!!!!!!!!!!

lần đầu làm bh thai sản không pít kehaai mẫu c67a-hd như nào mong mọi người giúp đõ gấp
    thanks nji na

---------- post added at 01:32 ---------- previous post was at 11:39 ----------

ủa so k co ai vậy?

ðề: c67a-hd gâp!!!!!!!!!!!!!!!!!!

b cho m hỏi thêm m k hiểu
    lương bq là số thực lĩnh hay lương cơ bản vậy b ơi còn lương tối thiểu tính theo khu vực ah

bên m mức lương dk bhxh là 2.140.000 vậy là 2.140.000*4+1.050.000*2=10.660.000 phải k b?
    hình như m thấy k ổn lắm

thế bạn thấy ko ổn ở phần nào ?

Trích dẫn Gửi bởi truong nhung
    bên m mức lương dk bhxh là 2.140.000 vậy là 2.140.000*4+1.050.000*2=10.660.000 phải k b?
    hình như m thấy k ổn lắm
    cách tính đó làm đúng rồi chứ ổn hay ko ổn cái gì hả bạn.

woa ra thế? m hiểu rùi.
    tanks cả nhà nha!

hình như m thấy k ổn lắm
    bạn làm vậy là đúng rồi. cứ nộp đi, nếu sai số tiền thì bh sẽ điều chỉnh. trc đây mình cũg làm sai số tiền do ko tính bình quân 6 thág trc sinh, nộp lên bh nhận nhưg duyệt lại số tiền khác, lệch vài chục. nhớ kèm theo bảng điều chỉnh giảm lao động nữa nhé!

Trích dẫn Gửi bởi ubn_love
    bạn làm vậy là đúng rồi. cứ nộp đi, nếu sai số tiền thì bh sẽ điều chỉnh. trc đây mình cũg làm sai số tiền do ko tính bình quân 6 thág trc sinh, nộp lên bh nhận nhưg duyệt lại số tiền khác, lệch vài chục. nhớ kèm theo bảng điều chỉnh giảm lao động nữa nhé!
    bạn ơi cho mình hỏi, bảng điều chỉnh giảm lao động, bên mình có làm và nộp lên bh rồi nhưng bh chưa trả lại, thì mình in , ký lại rồi nộp cùng hố ơ thai sản ah

em muốn hỏi thêm về mẫu 67a hd này.
    trong mẫu có 4 mục là: khám thai, sẩy nạo hút thai, singh con nuôi con và thực hiện các biện pháp tránh thai.
    nếu lao động nữ sinh con (đủ các điều kiện để hưởng bh) thì điền vào mục sinh con và nuôi con. còn mục khám thai thì cso phải điển không nhỉ???
    vì có baby chẳng lẽ không đi khám thai lần nào, nếu phải điền thì cần bổ sung thêm giấy tờ gì cho mục này không nhỉ???
    cám ơn cả nhà

---------- post added at 11:48 ---------- previous post was at 11:47 ----------

lần đầu làm bh thai sản không pít kehaai mẫu c67a-hd như nào mong mọi người giúp đõ gấp
    thanks nji na

---------- post added at 01:32 ---------- previous post was at 11:39 ----------

ủa so k co ai vậy?
    b đọc từ đầu topic xuống cũng nhìu thông tin lắm, đọc kỹ lại sẽ thấy