Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Kết quả 1 đến 4 của 4

Giám đốc cty tnhh 1 thành viên có được đóng bhxh không?

hi all,
    các bạn cho mình hỏi, cty mình mới thành lập, thuộc công ty khác ở nước ngoài,nhân viên đứng giám đốc. giờ mình làm bhxh bhyt cho mình và chị giám đốc đó, trên phòng tbxh nói giám đốc cty 1 tv ko đc đăng ký lao động, mà ko có đăng ký vậy sao mình wa phòng bhxh đăng ký bảo hiếm đc không?
    xin giúp đỡ :-(

ðề: giám đốc cty tnhh 1 thành viên có được đóng bhxh không?

Trích dẫn Gửi bởi tracykimhieu
    hi all,
    các bạn cho mình hỏi, cty mình mới thành lập, thuộc công ty khác ở nước ngoài,nhân viên đứng giám đốc. giờ mình làm bhxh bhyt cho mình và chị giám đốc đó, trên phòng tbxh nói giám đốc cty 1 tv ko đc đăng ký lao động, mà ko có đăng ký vậy sao mình wa phòng bhxh đăng ký bảo hiếm đc không?
    xin giúp đỡ :-(
    bạn tham khảo nghị định số 152/2006/nđ-cp ban hành ngày 22/12/2006 điều 2 bạn nhé. đóng bhxh bình thường.

loại hình cty mtv giám đốc không được trả lương,không được đóng bhxh,không hạch toán các chi phí đó vào bctc nha!!!!!

mình đọc nghị định 152/2006 rồi, trong đó ko nêu rõ giám đốc có dc quyền đóng bhxh hay ko? vì lên phòng tbxh ng ta ko cho đăng ký tên giám đốc vào bảng khai trình lao động, vậy thì sao mình mang wa bhxh để đóng bhxh cho sếp mình đây? bạn nào biết cách làm cũng như file , mẫu đăng ký bhxh cho giám đốc cty tnhh mtv vui lòng gửi về: tracykimhieu@gmail.com.
    xin cảm ơn