Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Trang 1 của 3 123 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 28

Hệ số lương của giám đốc!

cả nhà mình ơi! giúp em với!
    cty em mới thành lập vẫn chưa đăng ký bh. qua năm 2009 thì em sẽ đăng ký. nhưng em không biết đăng ký mức lương bao nhiêu là hợp lý. nếu em căn cứ vào thang bảng lương của nn thì mức lương của gđ em là: 5.32 x 800.000=4.256.000đ. mức lương đó cao quá à, em lại khkông biết có cách napò làm giảm mức lương đó xuống, có hệ số lương nào thấp hơn nữa không mà vẫn hợp lý. cả nhà mình giúp nhé!

ðề: hệ số lương của giám đốc!

Trích dẫn Gửi bởi hoanhi
    cty em mới thành lập vẫn chưa đăng ký bh. qua năm 2009 thì em sẽ đăng ký. nhưng em không biết đăng ký mức lương bao nhiêu là hợp lý. nếu em căn cứ vào thang bảng lương của nn thì mức lương của gđ em là: 5.32 x 800.000=4.256.000đ. mức lương đó cao quá à, em lại khkông biết có cách napò làm giảm mức lương đó xuống, có hệ số lương nào thấp hơn nữa không mà vẫn hợp lý. cả nhà mình giúp nhé!
    cty bạn là công ty của nhà nước hay tư nhân ?:tea:

Trích dẫn Gửi bởi hoanhi
    ối giời ơi , kế toán này mình phải thuê mất thôi lo sếp không có tiền đóng bh kìa.
    công ty nhà nước thì cứ hệ số theo qui định của từng ngành mà đóng bh còn công ty cổ phần hay tnhh hay dntn thì hãy lo đến chuyện đó chứ bạn.mặt khác nếu sếp muốn đóng nhiều để hưởng lương hưu cao thì sao?

chào bạn theo như bạn đã hỏi thỉ công ty bạn là công ty tư nhân rồi.

nếu tớ nhớ không lầm thì : trong trường hợp dn tự xây dựng thanh lương bảng lương muốn xác định hệ số lương của từng chức danh trên bảng lương các ấy phải nhớ xây dựng các qui định về tiêu chuẩn của từng chức danh ( như trình độ chuyên môn ,kinh nghiệm công tác, trình độ ngoại ngữ ....) thông qua công đoàn cơ sở rồi mới xác định từng hệ số cho từng chức danh và mức giãn cách giữa các bậc lương chứ không phải chỉ tính như thangden la xong đâu nha.tớ đang bị phòng lđtbxh quận gí về việc này đó.

Trích dẫn Gửi bởi kimchi9005
    nếu tớ nhớ không lầm thì : trong trường hợp dn tự xây dựng thanh lương bảng lương muốn xác định hệ số lương của từng chức danh trên bảng lương các ấy phải nhớ xây dựng các qui định về tiêu chuẩn của từng chức danh ( như trình độ chuyên môn ,kinh nghiệm công tác, trình độ ngoại ngữ ....) thông qua công đoàn cơ sở rồi mới xác định từng hệ số cho từng chức danh và mức giãn cách giữa các bậc lương chứ không phải chỉ tính như thangden la xong đâu nha.tớ đang bị phòng lđtbxh quận gí về việc này đó.
    kinchi cám ơn đóng góp ý kiến nghe

như vậy là mức lương đóng bh và phòng lđ thì tuỳ vào dn mình hả? mình muốn đăng ký 2-3tr cũng được phải không?

bạn có thể đăng kí mức lương đóng bh bao nhiêu cũng được nhưng hầu hết các dn tư nhân thường đóng mức thấp thôi để có lợi cho dn và người đóng nữa.

:noel1: giám đốc 3 triệu, nhân viên 1 triệu cũng được

mình cũng đang lo vụ này đây: là cty tư nhân thì lương tối thiểu 800.000đ. ban đầu mình lấy hệ số lương nhà nước, nhưng khi lương cơ bản tăng dẫn đến mức lương tăng (= 800.000 x hệ số), mình có hỏi phòng lđ người ta nói : " muốn giảm thì làm lại thang lương và sao cho đúng với quy định"

Trang 1 của 3 123 CuốiCuối