Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 13

giúp em với mọi người, lương GĐ cty TNHH 1TV???

em chưa hiểu giám đốc cty tnhh 1tv trực tiếp tham gia điều hành cty là ntn? và ko trực tiếp tham gia điều hành là ntn?
    như cty em giám đốc vẫn ký tất cả hđ đầu ra, như vậy có phải là trực tiếp tham gia điều hành ko ạ?
    như vậy chi phí lương của gđ cty em có cho vào bảng lương ko?
    và trường hợp em ko cho vào bảng lương thì có sao ko? thuế có tra ko?
    cty em mới thành lập nên báo cáo tài chính là lỗ ạ.
    mong mọi người tham gia trả lời giúp em.
    em cảm ơn.

ðề: giúp em với mọi người, lương gđ cty tnhh 1tv???

vang em cam on nha.

Trích dẫn Gửi bởi lesly_tung
    chào bạn
    cty tnhh 1tv giám đốc của bạn có phải là chủ sở hữu hay đại diện pháp luật không nếu phải zậy là trực tiếp tham gia rồi
    chi phí lương của giám đốc nếu không cho vào bảng lương cũng không sao đâu bạn
    theo mình biết thì chỉ có chủ doanh nghiệp tư nhân thì mới ko được tính lương thui. còn các đơn vị khác vẫn tính lương cho giám đốc bình thường mà. nếu bạn không cho chi phí lương của giám đốc vào bảng lương thì vô hình chung đã làm mất 1 khoản chi phí của công ty đi rùi.

ch? doanh nghi?p t? nhn, gim ??c cng ty trch nhi?m h?u h?n c ph?i n?p thu? tncn hay khng sau khi cng ty ? n?p thu? tndn?

bạn tham khảo thông tin này về việc tiền lương của giám đốc cty tnhh nhé. vì tin cũng lâu rồi nên các tỷ lệ đã cũ
    thân!

Trích dẫn Gửi bởi hoabui985
    theo mình biết thì chỉ có chủ doanh nghiệp tư nhân thì mới ko được tính lương thui. còn các đơn vị khác vẫn tính lương cho giám đốc bình thường mà. nếu bạn không cho chi phí lương của giám đốc vào bảng lương thì vô hình chung đã làm mất 1 khoản chi phí của công ty đi rùi.

ch? doanh nghi?p t? nh�n, gi�m ??c c�ng ty tr�ch nhi?m h?u h?n c� ph?i n?p thu? tncn hay kh�ng sau khi c�ng ty ?� n?p thu? tndn?

bạn tham khảo thông tin này về việc tiền lương của giám đốc cty tnhh nhé. vì tin cũng lâu rồi nên các tỷ lệ đã cũ
    thân!
    cty tnhh 1 tv lương của chủ sở hữu củng chính là giám đốc dn. thì lương của người đó ko được cho vào chi phí hợp lý. còn nếu đi thuê giám đốc thì lương của người giám đốc được thuê đó mới đưa vào chi phí được

Trích dẫn Gửi bởi bluestarvn
    cty tnhh 1 tv lương của chủ sở hữu củng chính là giám đốc dn. thì lương của người đó ko được cho vào chi phí hợp lý. còn nếu đi thuê giám đốc thì lương của người giám đốc được thuê đó mới đưa vào chi phí được
    bạn nói đúng rùi đó

Trích dẫn Gửi bởi bluestarvn
    bạn có văn bản nào hướng dẫn về vấn đề này không? cho mình xin để tham khảo nhé.

mọi người ơi, mỗi người 1 ý kiến,
    em cũng ko biết thế nào cho đúng nữa
    em làm sao giờ
    có quy định, văn bản nào hướng dẫn chi tiết ko cho em với ạ
    cảm ơn mọi người nhiều nhiều,

Trích dẫn Gửi bởi hehekio
    bạn nói đúng rùi đó[/quo
    d) tiền lương, tiền công của chủ doanh nghiệp tư nhân, chủ công ty trách nhiệm hữu hạn 1 thành viên (do một cá nhân làm chủ); thù lao trả cho các sáng lập viên, thành viên của hội đồng thành viên, hội đồng quản trị không trực tiếp tham gia điều hành sản xuất, kinh doanh hàng hoá, dịch vụ.
    số: 130 /2008/tt-btc

công ty em cũng là cty tnhh 1tv từ trước tới giờ em vẫn chấm công và tính lương của giám đốc trên bảng lương của cty nhưng báo cáo quý thì em ko tính phần lương của giám đốc vào để tính chi phí của doanh nghiệp.mọi người cho em hỏi em làm vậy có được ko ạ?

bạn làm như vậy cũng đuoc nhung khi lam quyet toan minh phai loai ra thi hoi rac roi thui. minh hoi ben cuc thue hn rui, ho bao rang cty tnhh 1tv ma cua tu nhan thi ko duoc coi la chi phi hop ly dau, nen ko cho vao.

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối