Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Kết quả 1 đến 9 của 9

Làm hợp đồng lao động cho nhân viên

em chào các anh chị
    các anh chị ơi các anh chị làm ơn giúp em với
    công ty em mới thành lập 5/2011. bây giờ em muốn làm hợp đồng lao động cho công nhân và nhân viên trong công ty. nhưng em không biết phải làm như thế nào bây giờ. công ty em là công ty siêu nhỏ lao động dưới 10 gười. giám đốc em không muốn đóng bhxh cho nhân viên nên em không thể làm hợp đồng lao động dài hạn được. nhưng hợp đồng thời hạn dưới 3 tháng cũng chỉ có thể làm tối đa là 2 lần thôi. bây giờ em phải làm thế nào để khi bị kiểm tra mà không bị phạt hay nói đúng hơn là có thể lách luật đây. nếu công ty em không tham gia bhxh thì có phải đăng ký thang bảng lương với sở ldtb và xh không. nhân đây anh chị nào có mẫu hợp đồng ld và thang bảng lương mới thì làm ơn gửi giùm em với. em chân thành cảm ơn nhiều. em là kế toán mới ra trường có gì sai sót mong anh chị chỉ bao em.

ðề: làm hợp đồng lao động cho nhân viên

anh chị à anh chị nào có thể trả lời luôn giùm em nếu trong thời gian tới công ty đang có nhu cầu tuyển thêm công nhân. như vậy số lượng nhân viên rong công ty sẽ trên 10 lao động. để không đóng bhxh em định làm hợp đồng lao động dài hạn cho nhân viên và làm thêm cam kết không đóng bhxh cho nhân viên. trong hợp đồng lao động có điều khoản lương đã bao gồm bhxh, như vậy liệu có ổn không anh chị.

làm gì có chuyện nhân viên dưới 10 người ko đóng bh hả bạn.
    chỉ là không đóng bhtn thôi bạn à, còn bhxh và bhty đều bắt buộc phải đóng. bạn nên tìm hiểu kỹ đi, không thì lên bh nên cty bạn đóng trụ sở mà hỏi là chắc ăn nhất. nhớ khi hỏi người ta có hỏi tên và địa chỉ cty thì đùng nên nói nha bạn.
    bên công đoàn giờ 5 nhân viên là phải thành lập công đoàn rồi bạn à.
    chúc bạn thành công.

Trích dẫn Gửi bởi tulipviet
    em chào các anh chị
    các anh chị ơi các anh chị làm ơn giúp em với
    công ty em mới thành lập 5/2011. bây giờ em muốn làm hợp đồng lao động cho công nhân và nhân viên trong công ty. nhưng em không biết phải làm như thế nào bây giờ. công ty em là công ty siêu nhỏ lao động dưới 10 gười. giám đốc em không muốn đóng bhxh cho nhân viên nên em không thể làm hợp đồng lao động dài hạn được. nhưng hợp đồng thời hạn dưới 3 tháng cũng chỉ có thể làm tối đa là 2 lần thôi. bây giờ em phải làm thế nào để khi bị kiểm tra mà không bị phạt hay nói đúng hơn là có thể lách luật đây. nếu công ty em không tham gia bhxh thì có phải đăng ký thang bảng lương với sở ldtb và xh không. nhân đây anh chị nào có mẫu hợp đồng ld và thang bảng lương mới thì làm ơn gửi giùm em với. em chân thành cảm ơn nhiều. em là kế toán mới ra trường có gì sai sót mong anh chị chỉ bao em.
    em reply wa yahoo cho chị đi, chị gởi mẫu qua cho e nhé. ^^
    yahoo: phamha1008

nhân: + làm báo cáo thuế tháng, quý, năm.
    + dọn dẹp sổ sách kế toán.
    +lập và hoàn thiện sổ sách kế toán.

lh: 0936114177 (tín)
    mail: tinphan84@gmail.com

chị tomato ơi chị gửi luôn cho cả em với nhé
    địa chỉ mail của em là: thaoxuyen90@gmail.com

Trích dẫn Gửi bởi thaoxuyen90
    chị tomato ơi chị gửi luôn cho cả em với nhé
    địa chỉ mail của em là: thaoxuyen90@gmail.com
    ok e, để chị gởi wa cho e.
    nhưng nếu thực sự e đang cần 1 cái j đó, thì e nên reply lại bằng yahoo hay gmail lại cũng được. khi đó thì cũng sẽ dễ dàng gởi lại cho e nhé. vì có nhiều lúc chị bận không thể vào đây, lúc đó chị cũng chẳng bít được là e đang cần nữa. hi, check mail đi nhé e

em có thể ap yahoo cuả chị được k chị gửi cho em luôn nhé em cảm ơn chị nhiều tomato1008

gửi cho em nữa nha! mail của em là ngothao253@yahoo.com.vn