Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Kết quả 1 đến 4 của 4

Cách tính bảng lương dựa trên mức lương và phần trăm doanh thu?

em chào các anh chị, hiện em được sếp giao cho việc làm lại bảng lương dựa trên mức lương và phần trăm doanh thu sản lượng nhưng em vẫn mới chỉ tính được 1 trong 2 yếu tố mà chưa biết kết hợp cả 2 yếu tố để tính lương. em mới ra trường nên chưa có kinh nghiệm lắm, mong mọi người giúp đỡ ạ.

ðề: cách tính bảng lương dựa trên mức lương và phần trăm doanh thu?

mình vẫn chưa hiểu bạn hỏi gì. nếu dựa vào mức lương và % doanh thu thì bạn cứ tính % trên doanh thu rồi chia trác kiểu j rồi + vào là song

Trích dẫn Gửi bởi pat304
    em chào các anh chị, hiện em được sếp giao cho việc làm lại bảng lương dựa trên mức lương và phần trăm doanh thu sản lượng nhưng em vẫn mới chỉ tính được 1 trong 2 yếu tố mà chưa biết kết hợp cả 2 yếu tố để tính lương. em mới ra trường nên chưa có kinh nghiệm lắm, mong mọi người giúp đỡ ạ.
    ôi chết mất sao tình lương của bên cậu khó vậy mình cũng mới ra trường vậy anh chị nào biết chỉ cho cả 2 chúng em với

hi
    bên ccoong ty mình, bộ phận kinh doanh chỉ được sếp trả lương theo doanh thu x %đơn giá doanh thu, ví dụ đơn giá 3% dt thì có tháng có người nhận chưa tới 1,5 tr mặc dù người đó có chức vụ phải làm công tác quản lý hay làm các công việc khác ngoài bán hàng như trưởng phó phòng...và có hệ số lương 2 hay 3 chấm trở lên, nên sau khi trừ 8,5% lương cơ bản để đóng bhxh bhyt... thì chỉ còn nhận hơn 1,2 triệu thôi, nếu tháng đó đi làm đầy đủ thì được nhận thêm tiền ăn ca, công tác phí khoản 1,2 tr nữa.
    các ace cho mình biết việc chi trả lương như vậy của cty mình có đúng như quy định hiện hành không, giúp mình nhé, nếu không đúng thì mình còn ý kiến cho sếp điều chỉnh chứ mình sợ sai quy định thì mệt lắm