Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Kết quả 1 đến 9 của 9

đơn xin xác nhận công ty không đủ đk thành lập công đoàn

mình đang làm hoàn tất hồ sơ lao động...cty mình không thành lập công đoàn bên phòng tb xh yêu cầu mình làm đơn xin xác nhận cty không đủ điều kiện thành lập công đoàn...không biết các bạn có thể cho mình mẫu được không...mình đã lên liên đoàn lao động họ trả lời mình sao mà khó khăn quá..và đã lục trên mạng cũng không thấy (chỉ thấy đơn xin thành lập công đoàn thôi à)...các bạn giúp mình với...mình cảm ơn nhiều lắm...

ðề: đơn xin xác nhận công ty không đủ đk thành lập công đoàn

Trích dẫn Gửi bởi luong duyen
    mình đang làm hoàn tất hồ sơ lao động...cty mình không thành lập công đoàn bên phòng tb xh yêu cầu mình làm đơn xin xác nhận cty không đủ điều kiện thành lập công đoàn...không biết các bạn có thể cho mình mẫu được không...mình đã lên liên đoàn lao động họ trả lời mình sao mà khó khăn quá..và đã lục trên mạng cũng không thấy (chỉ thấy đơn xin thành lập công đoàn thôi à)...các bạn giúp mình với...mình cảm ơn nhiều lắm...
    _ cái này bạn tự thiết kế thôi , không có mẫu quy định nào cả .
    bạn tham khảo thử cái này xem nhé !

Trích dẫn Gửi bởi manhhy78
    _ cái này bạn tự thiết kế thôi , không có mẫu quy định nào cả .
    bạn tham khảo thử cái này xem nhé !
    mình biết mà...vì mình tệ trong việc soạn văn bản lắm...câu cú lủng củn...nên nhờ mọi người giúp 1 tay..mình cảm ơn manhhy nhiều nhiều nhé

cty mình thành lập t4/2008 nhưng đến bây giờ mình mới khai báo tình hình sử dụng lao đông.cho mình hỏi các bước đăng ký như thế nào?cty mình có 12 người( tuần tự nộp bảng gì, ở đâu trước)
    mong mọi người giúp. cty mình ở q1,tphcm

cty mình thành lập t1/2008 nhưng đến bây giờ mình mới khai báo tình hình sử dụng lao đông.cho mình hỏi các bước đăng ký như thế nào?cty mình có 5 người. cảm ơn các bạn rất nhiều

trước khi đi đăng ký tình hình sử dụng lao động bạn phải lên đăng ký công đoàn trước rồi sáu đó đủ thủ tục rồi mới đi đăng ký lao động.
    -----------------------------------------------------------------------------------------
    bạn lương duyên ơi mình có công văn xác nhận chưa đủ điều kiện vào công đoàn nhưng mình không biết phải gởi lên như thế nào?

mẫu này bạn tự làm, nội dung có sao bạn nói vậy, lý do là dn minh chưa đủ sl thôi

Trích dẫn Gửi bởi luong duyen
    bạn cho mình mail của bạn đi mình gửi cho.
    -----------------------------------------------------------------------------------------

Trích dẫn Gửi bởi lymap
    cty mình thành lập t4/2008 nhưng đến bây giờ mình mới khai báo tình hình sử dụng lao đông.cho mình hỏi các bước đăng ký như thế nào?cty mình có 12 người( tuần tự nộp bảng gì, ở đâu trước)
    mong mọi người giúp. cty mình ở q1,tphcm
    bạn ở quận 1 hà. công ty mình cũng ở quận 1 nè.
    trước hết bạn làm 4 bản khai trình lao động nộp cho bộ phận lao động trên uỷ ban thành phố gần nhà thờ đức bà đấy bạn. bạn nhớ kèm theo giấy chứng nhận đăng ký kinh doanh sao y.
    tại đây bạn tới chỗ photo trong phòng đó luôn nói bán cho bạn bộ hồ sơ đăng ký lao động. trong đó có đủ đấy bạn.
    chúc bạn thành công

các bạn ơi cho mình hỏi với, mình đang chuẩn bị giấy tờ nộp liên đoàn lao động giấy xin xác nhận không đủ điều kiện thành lập công đoàn ( để đăng ký bhxh cho nhân viên của công ty mình), hồ sơ bắt nộp kèm bảng lương. vậy mình phải làm bảng lương này thế nào?
    bảng lương này có cần khai báo cả lương phụ cấp và trừ khoản nộp bhxh không hay sau khi đăng ký xong, mình mới thêm mục đó vào bảng lương?

rất mong ý kiến của mọi người!!! cảm ơn các bạn rất rất nhiều!