Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Kết quả 1 đến 7 của 7

Bảng Lương không khớp với tờ khai khấu trừ thu nhập các nhân quý

cả nhà giúp e vấn đề này với. hàng quý cty cũng khai tờ khai khấu trừ thu nhập cá nhân quý. nhưng giờ bên e làm lại bảng lương, thì số tiền trong bảng lương của một quý không khớp với số tiền đã khai trong tờ khai thu nhập cá nhân quý. cho e hỏi là như vậy có sao ko ạ? hay bắt buộc phải khớp với tờ khai đã khai ạ? giúp e với nhé, e đang cần gấp lắm.
    thanks all,

---------- post added at 10:50 am ---------- previous post was at 10:06 am ----------

help me...help me

ðề: bảng lương không khớp với tờ khai khấu trừ thu nhập các nhân quý

theo mình nghĩ :thodai:
    2. là bạn phải làm tờ khai bổ sung, điều chỉnh ( cái này mình không biết điều chỉnh thế nào?) nên cái này bạn nên hỏi và đợi thông tin từ smod, mod
    3. nếu chỉ tại vì tiền lương trong bảng lương bạn không khớp vì lý do bạn quên ghi nhận khoản tiền lương và trả lưong đó thì bạn sử dụng 1 trong các phương pháp điều chỉnh phi hồi tố, và kê phần thiếu đó vào quí tiếp theo.( tất nhiên, là bạn cũng phải bổ sung, điều chỉnh trên sổ sách). cách này có lẽ phù hợp hơn hết.
    :jfbq00220070528a:

Trích dẫn Gửi bởi hoangdebmt
    theo mình nghĩ :thodai:
    2. là bạn phải làm tờ khai bổ sung, điều chỉnh ( cái này mình không biết điều chỉnh thế nào?) nên cái này bạn nên hỏi và đợi thông tin từ smod, mod
    3. nếu chỉ tại vì tiền lương trong bảng lương bạn không khớp vì lý do bạn quên ghi nhận khoản tiền lương và trả lưong đó thì bạn sử dụng 1 trong các phương pháp điều chỉnh phi hồi tố, và kê phần thiếu đó vào quí tiếp theo.( tất nhiên, là bạn cũng phải bổ sung, điều chỉnh trên sổ sách). cách này có lẽ phù hợp hơn hết.
    :jfbq00220070528a:
    thanks chị! chị có thể giúp e nói cụt hể hơn được ko ạ? e vẫn ko hiểu lắm. làm điều chỉnh thì làm thế nào ạ?
    vấn đề là, chị kế toán bên em kê khai quý nhưng trong bảng lương lại k phản ánh khoản bhxh, và một vài điều khác. nên giờ muốn sửa lại là tăng số tiền lương lên nữa ạ. :-(. bắt buộc phải sửa ạ, vì trước kê khai sai ạ, hic hic

[quote="spring2209"]thanks chị! chị có thể giúp e nói cụt hể hơn được ko ạ? e vẫn ko hiểu lắm. làm điều chỉnh thì làm thế nào ạ?
    vấn đề là, chị kế toán bên em kê khai quý nhưng trong bảng lương lại k phản ánh khoản bhxh, và một vài điều khác. nên giờ muốn sửa lại là tăng số tiền lương lên nữa ạ. :cry7:[/color]
    bạn có thể nói rõ hơn không: kê khai quý nhưng trong bảng lương lại k phản ánh khoản bhxh, và một vài điều khác
    1. kê khai sai của quý nào?
    2. phần bhxh đâu liên quan gì đến thu nhập chịu thuế đâu???

việc sửa như thế nào thì bạn phaỉ làm rõ 2 mục trên cái đã. hì:k5041412:

e cũng có thắc mắc giống spring2209, jo e mun điều chỉnh giảm mức lương của nhân viên trong công ty được không a?

Trích dẫn Gửi bởi hoangdebmt
    ???
    xin lỗi bạn nhưng mình là hoàng đế bmt chứ không phải hoàng hậu, hix:cry7:

bạn có thể nói rõ hơn không: kê khai quý nhưng trong bảng lương lại k phản ánh khoản bhxh, và một vài điều khác
    1. kê khai sai của quý nào?
    2. phần bhxh đâu liên quan gì đến thu nhập chịu thuế đâu???

việc sửa như thế nào thì bạn phaỉ làm rõ 2 mục trên cái đã. hì:k5041412:
    hì, xin lỗi a hoàng đế, e nhìn ko kỹ. sri nhá, thỉnh thoảng được làm hoàng hậu cũng thích mà :d
    sự việc là, e nói ở đây chắc ko được hoanh nghênh lắm. nhưng thực tế dn nào cũng có bảng lương ko đúng thực tế lắm ý. bên e cũng vậy, kê khai theo quý rồi, giờ xem lại bảng lương muốn chỉnh sửa nên k khớp với kê khai quý của 3 tháng cộng lại ý, :-(. còn bhxh e ko nói tới nữa ạ. cái đấy thì ko ảnh hưởng ạ.

[quote="spring2209"]hì, xin lỗi a hoàng đế, e nhìn ko kỹ. sri nhá, thỉnh thoảng được làm hoàng hậu cũng thích mà :keomat: ăn chơi nháy múa thôi
    tết tết tết đến rồi