Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Kết quả 1 đến 9 của 9

Giám đốc không lương

các anh chị cho em hỏi. đối với công ty tnhh giám đốc công ty là người bỏ vốn nhưng mới thành lập trong báo cáo chỉ đưa tiền lương của nhân viên vào báo cáo mà không đưa lương của giám đốc vào thì có sao không.

ðề: giám đốc không lương

cũng cho mình hỏi thêm nhé: gđ công ty tnhh có nhất thiết phải đóng bhxh k? mình đang gặp vuớng mắc trong vấn đề này. giúp mình với.
    bên bh họ yêu cầu gđ phải đóng. còn gđ lại k muốn đóng. làm thế nào đây?????

theo qui định của điều lệ bhxh bổ sung và thông tư 07/2003 /tt-lđtbxh thì việc nộp bhxh là bắt buộc đối với tất cả các loại hình doanh nghiệp. việc từ trước tới nay các công ty không đóng là do chưa có chế tài sử phạt họ. hiện giờ nhà nước đã có chế tài xử phạt việc này nên các doanh nghiệp không thể làm điều này được nữa.

giám đốc sao lại hưởng lương? người bỏ vốn kinh doanh hưởng lợi nhuận hay chịu lỗ rồi. sao lại đưa lương vào đây? bạn xem lại đi. nếu như hưởng lương mà cao phải đóng thuế tncn nữa thì ông giám đốc này chịu 2 lần thuế hả bạn?

ðề: re: giám đốc không lương

Trích dẫn Gửi bởi ductam0608
    giám đốc sao lại hưởng lương? người bỏ vốn kinh doanh hưởng lợi nhuận hay chịu lỗ rồi. sao lại đưa lương vào đây? bạn xem lại đi. nếu như hưởng lương mà cao phải đóng thuế tncn nữa thì ông giám đốc này chịu 2 lần thuế hả bạn?
    bạn hiểu sai rồi.
    giám đốc vẫn hưởng lương bình thường chứ.
    khi bỏ vốn vào thì hưởng ln từ kd. còn bỏ sức lđ ra làm việc thì phải nhận lương chứ. 02 khoản này khác nhau đó. bạn tìm hiểu thêm nhé.
    thuế tncn từ lương cao là từ sức lđ bỏ ra,
    còn thuế tncn từ chuyển lợi nhuận lúc đó mới là thuế tncn từ chuyển nhượng lợi tức.

Trích dẫn Gửi bởi thienthando
    các anh chị cho em hỏi. đối với công ty tnhh giám đốc công ty là người bỏ vốn nhưng mới thành lập trong báo cáo chỉ đưa tiền lương của nhân viên vào báo cáo mà không đưa lương của giám đốc vào thì có sao không.
    không sao cả
    chằng có qui định nào bắt buộc giám đốc phải nhận lương

Trích dẫn Gửi bởi lamdieuque
    không sao cả
    thế cứ chi mà không hạch toán gì sao? làm thế vợ anh ta sao quản lý được tiền nhỉ.

à mà anh quê đã có vợ để đón tết chưa nhỉ? trời đang lạnh quá!

Trích dẫn Gửi bởi gaixinh
    thế cứ chi mà không hạch toán gì sao? làm thế vợ anh ta sao quản lý được tiền nhỉ.

à mà anh quê đã có vợ để đón tết chưa nhỉ? trời đang lạnh quá!
    không nhận lương nên không chi trả gì ráo
    không thể hiện bảng lương thì chi trả nỗi gì
    còn nếu cứ chi mà không hạch toán thì chỉ còn cách lấy tiền túi phu nhân giám đốc trả thôi

@ gaixinh: chắc đón tết với vợ thằng bạn :k6095867:

Trích dẫn Gửi bởi lamdieuque
    không sao cả
    nếu giám đốc công ty trực tiếp tham gia vào hoạt động sxkd của công ty (tức là tham gia làm việc tại công ty) thì đương nhiên phải chi trả lương cho gđ