Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Kết quả 1 đến 6 của 6

Trích kinh phí công đoàn theo mức nào?

em ví dụ mức lương thế này ạ :
    lương cb : 2.000.000
    trợ cấp cơm : 500.000
    xăng xe : 500.000
    vậy em trích kinh phí công đoàn theo mức nào ạ? 2tr hay 3tr ???
    anh chị nào có công văn hướng dẫn thì càng tốt ạ, em xin cám ơn mọi người nhiều

ðề: trích kinh phí công đoàn theo mức nào?

ơ cái này em tưởng là trích 2 % của doanh nghiệp, chứ có liên quan gì đến lương của cán bộ nhân viên đâu nhỉ :khonghiu:

Trích dẫn Gửi bởi dantam
    ơ cái này em tưởng là trích 2 % của doanh nghiệp, chứ có liên quan gì đến lương của cán bộ nhân viên đâu nhỉ :khonghiu:
    mình biết, nhưng mà bạn tính 2% x ???? , tổng c 334 hay chỉ tính trên phần tổng tiền nộp bhxh thôi??
    ai biết giúp mình với

Trích dẫn Gửi bởi ---o0o---
    mình biết, nhưng mà bạn tính 2% x ???? , tổng c 334 hay chỉ tính trên phần tổng tiền nộp bhxh thôi??
    ai biết giúp mình với
    đối với khối doanh nghiệp mức trích nộp kinh phí công đoàn bằng 2% quỹ tiền lương thực trả cho người lao động (kể cả lao động hợp đồng).
    đối với cơ quan hành chính, đơn vị sự nghiệp, các tổ chức đảng, đoàn thể, hội quần chúng (gọi tát là hcsn) mức trích nộp kinh phí công đoàn bằng 2% quỹ tiền lương theo ngạch bậc quy định tại nghị định số 25/c p ngày 23-5-1993 và nghị định số 05/c p ngày 26-1-1994 của chính phủ và các khoản phụ cấp lương tương ứng với tiền lương như: phụ cấp chức vụ, phụ cấp trách nhiệm, phụ cấp khu vực, phụ cấp thu hút, phụ cấp đắt đỏ, phụ cấp đặc biệt, phụ cấp an ninh, quốc phòng ...

vậy khoản lương tháng 13 + lương theo kqsx kd mỗi quý có phải trích 2% để nộp không bạn??

Trích dẫn Gửi bởi ---o0o---
    vậy khoản lương tháng 13 + lương theo kqsx kd mỗi quý có phải trích 2% để nộp không bạn??
    tiền thưởng không phải trích kpcd.