Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Kết quả 1 đến 4 của 4

Chủ đề: Trả sổ BHXH

Trả sổ BHXH

cả nhà giúp em với. chả là nay em đang làm thủ tục chốt và trả sổ bh cho nhân viên đã nghỉ việc. vậy cho em hỏi là phải trả cho người lao động: sổ bh + xác nhận quá trình đóng bh do cơ quan bh cấp thôi đúng không ạh? có cần phải làm biên bản trả sổ bh với nhân viên đó không ạh.
    mới làm lần đầu nên em chẳng biết gì cả. :sorrynha: cả nhà trả lời giúp em nha.
    thanks cả nhà nhiều.

chỉ cần trả sổ bhxh và xác nhận quá trình đóng bh của cơ quan bhxh là đủ rồi bạn, không cần làm thêm gì đâu. nhưng nếu bạn cẩn thận thì khi họ tới nhận nói họ ký vào sổ là đã nhận sổ bhxh rồi cũng được.

ðề: re: trả sổ bhxh

Trích dẫn Gửi bởi pat304
    chỉ cần trả sổ bhxh và xác nhận quá trình đóng bh của cơ quan bhxh là đủ rồi bạn, không cần làm thêm gì đâu. nhưng nếu bạn cẩn thận thì khi họ tới nhận nói họ ký vào sổ là đã nhận sổ bhxh rồi cũng được.
    ký vào sổ gì vậy bạn. bạn chỉ rõ dùm mình với. thanks bạn.

ðề: trả sổ bhxh

vậy cho em hỏi tí,
    th1: ví dụ người lao động nghỉ việc vào 30/07 và báo chuyển qua tỉnh khác làm, thi khi nào họ có thể lấy lại sổ bh, và có cần nói kế toán đóng dấu chuyển tỉnh ko, hay tự kế toán sẽ làm . và khi người lao đọng nghỉ làm thi tại sao kế toán lại yêu cầu trả lại thẻ bhyt.

-th2: nếu người lao động, khi lấy được sổ về họ ko tham gia đóng ở công ty khác, mà học quyết đinh rút số tiền trong sổ bh ra, thi bao lâu họ có thể rút tiền, và lấy tiền ở tỉnh họ sống hay ở đâu

các pác chỉ giùm em