Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Kết quả 1 đến 4 của 4

Mức Tăng Luơng Hàng Năm

cả nhà cho e hỏi chút, hệ số lương cơ bản các bậc như thế nào?
    đối với mỗi bậc hs lương (đại học,trung cấp, cao đẳng, thạc sỹ,,,) thì mấy năm tăng hệ số 1 lần và mỗi lần tăng bao nhiêu?
    cảm ơn cả nhà nhiều!

ðề: mức tăng luơng hàng năm

mọi người không ai vào giúp em à, mọi người cố gắng bớt chút thời gian giúp em
    em cảm ơn

theo mình biết thì khoảng cách giữa 2 bậc lương tối thiểu là 5%.còn hệ số dành cho các bằng cấp thì bạn có thể đặt ra ở mức hợp lý là được rồi (mình là côg ty nước ngoài )

Trích dẫn Gửi bởi nguyenducduy
    cả nhà cho e hỏi chút, hệ số lương cơ bản các bậc như thế nào?
    đối với mỗi bậc hs lương (đại học,trung cấp, cao đẳng, thạc sỹ,,,) thì mấy năm tăng hệ số 1 lần và mỗi lần tăng bao nhiêu?
    cảm ơn cả nhà nhiều!
    tuỳ thuộc bạn làm công ty nào cái đã:
    1 /. nhà nước, vào đúng êkip thì sếp tăng theo hệ số ngạch bậc, chức vụ. còn không thì tà tà mà tiến, vì có hội đồng xét nâng bậc lương mà.
    2 /. tư nhân ( c.ty tnhh, c.ty cp ) hệ số lương chỉ là thỏa thuận, còn thu nhập mới là chính. hs có thể 1,6tr nhưng thu nhập phụ thuộc lợi nhuận đem về cho các ông chủ.
    3 /. công ty nước ngoài, lương cao, môi trường khắc nghiệt, đòi hỏi áp lực doanh số, chỉ tiêu, vượt kế hoạch theo báo cáo.
    nói chung, nó chỉ là cơ sở để xd thoả thuận ban đầu khi ký hdlđ mà thôi, thiên thời, địa lợi, nhân hoà mà