Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Trang 1 của 3 123 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 23

Hợp đồng lao động cho Giám Đốc

cty mình là cty tnhh mới được thành lập, mình đang làm hợp đồng lao động cho mọi người,nhưng tới giám đốc không biết phải làm sao,giám đốc là thành viên góp vốn nên ai sẽ ký hợp đồng cho giám đốc vậy ạ.giám đốc có tự ký cho giám đốc được k?các bạn giúp mình nhé.thanks

ðề: hợp đồng lao động cho giám đốc

_
    • chủ tịch hội đồng thành viên sẽ ký với giám đốc

Trích dẫn Gửi bởi nuipleiku
    cty mình là cty tnhh mới được thành lập, mình đang làm hợp đồng lao động cho mọi người,nhưng tới giám đốc không biết phải làm sao,giám đốc là thành viên góp vốn nên ai sẽ ký hợp đồng cho giám đốc vậy ạ.giám đốc có tự ký cho giám đốc được k?các bạn giúp mình nhé.thanks
    thành viên góp vốn chung với gđ của bạn đó, dđ có nhiều câu về mục này lém mà, kiếm xem thêm nhé

nếu là ct tnhh thì chủ tịch hđtv ký với gđ.
    nếu là ct cp thì chủ tịch hđqt ký!
    nếu chủ tịch hội đồng kiêm luôn gđ thì phải có quy định trong điều lệ ct!

giám đốc cty mình là ct.hđtv luôn,như dongminhkh nói thì phải có quy định trong điều lệ cty,nhưng điều lệ cty mình phía bên dịch vụ làm đến nay họ vãn chưa gởi lại cho bên mình, vậy mình làm hợp đồng lao động cho giám đốc tự ký luôn nha,được không ?

giám đốc cty mình là ct.hđtv luôn,như dongminhkh nói thì phải có quy định trong điều lệ cty,nhưng điều lệ cty mình phía bên dịch vụ làm đến nay họ vãn chưa gởi lại cho bên mình, vậy mình làm hợp đồng lao động cho giám đốc tự ký luôn nha,được không ?
    không được đâu bạn! nếu muốn như vậy thì hđtv phải cử 1 đại diện đứng ra làm nhiệm vụ đó! nhưng là tạm thời thôi, bắt buộc trong điều lệ phải có quy định đó, bạn ạ!

nếu là ct tnhh thì chủ tịch hđtv ký với gđ.
    nếu là ct cp thì chủ tịch hđqt ký!
    nếu chủ tịch hội đồng kiêm luôn gđ thì 1 trong các tv còn lại sẽ làm việc đó.

chỗ em thì cty có mỗi 2 thành viên trong hđqt thì lần lượt từng thành viên ký hđlđ cho nhau ạ?

theo điều 2 nđ44/2003/nđ-cp ngày 9/5/2003 quy định hdlđ thì:

-các thành viên hđqt không phải ký hợp đồng lao động.

-nếu giám đốc đồng thời là thành viên hđqt thì cũng không phải ký hđlđ

-tổng giám đốc, phó tổng giám đốc, giám đốc, phó giám đốc, kế toán trưởng trong doanh nghiệp nhà nước cũng không phải ký hdlđ.

2. các trường hợp không áp dụng hợp đồng lao động quy định tại điều 4 của bộ luật lao động được quy định như sau :
    a) những người thuộc đối tượng điều chỉnh của pháp lệnh cán bộ, công chức;
    b) đại biểu quốc hội, đại biểu hội đồng nhân dân các cấp chuyên trách, người giữ các chức vụ trong cơ quan của quốc hội, chính phủ, ủy ban nhân dân các cấp, toà án nhân dân và viện kiểm sát nhân dân được quốc hội hoặc hội đồng nhân dân các cấp bầu hoặc cử ra theo nhiệm kỳ;
    c) người được cơ quan có thẩm quyền bổ nhiệm giữ chức vụ tổng giám đốc, phó tổng giám đốc, giám đốc, phó giám đốc, kế toán trưởng trong doanh nghiệp nhà nước;
    d) thành viên hội đồng quản trị doanh nghiệp;

Trích dẫn Gửi bởi trongkttv
    theo điều 2 nđ44/2003/nđ-cp ngày 9/5/2003 quy định hdlđ thì:

-các thành viên hđqt không phải ký hợp đồng lao động.

-nếu giám đốc đồng thời là thành viên hđqt thì cũng không phải ký hđlđ

-tổng giám đốc, phó tổng giám đốc, giám đốc, phó giám đốc, kế toán trưởng trong doanh nghiệp nhà nước cũng không phải ký hdlđ.
    nhưng phải quy định rõ trong điều lệ công ty.

Trang 1 của 3 123 CuốiCuối