Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Kết quả 1 đến 7 của 7

lương của giám đốc C.ty Cổ phần

em có chuyện này muốn hỏi các anh, chị công ty em thành lập năm 2008 giám đốc có quyết định bổ nhiệm chức vụ từ khi mới thành lập nhưng trong quyết định không ghi mức lương của giám đốc là bao nhiêu tiền 1 tháng, em thấy trên bảng thanh toán lương hàng tháng lương giám đốc là 2.000.000đ/tháng. vậy em cần phải bổ sung nhưng gì để hợp lý với khoản chi lương của giám đốc

ðề: lương của giám đốc c.ty cổ phần

thì bạn bô sung lại giấy bổ nhiệm và ghi thêm mức lương giám đốc vào

Trích dẫn Gửi bởi thuyluan
    em có chuyện này muốn hỏi các anh, chị công ty em thành lập năm 2008 giám đốc có quyết định bổ nhiệm chức vụ từ khi mới thành lập nhưng trong quyết định không ghi mức lương của giám đốc là bao nhiêu tiền 1 tháng, em thấy trên bảng thanh toán lương hàng tháng lương giám đốc là 2.000.000đ/tháng. vậy em cần phải bổ sung nhưng gì để hợp lý với khoản chi lương của giám đốc
    ui ưuơng của giám đốc giờ mà chỉ có 2tr thôi sao bạn? bèo quá,
    còn thấp hơn lương lưng của một kế toán tung cấp mới ra trường.
    bạn nên làm quyết định tăng lương cho anh giám đốc đó thôi.

việc chi trả lương cho gđ cũng như những nhân viên khác đều có bảng chấm công, bảng tính lương và thanh toán lương. nhưng mà lương của gđ có 2 tr thì thấp quá theo mình thì ít nhất cũng phải 4 tr tại vì có những th công ty gđ ko lấy lương.hoặc bạn muốn thêm chút chi phí nữa cho công ty thì bảo gđ làm giảm trừ gia cảnh và trả lương cho gđ làm sao mà 1 tháng không vượt quá mức đóng thuế tncn nhé. để khỏi soi mói nhiều thì bạn làm 1 cái quyết định khác y như thế ngày tháng giữ nguyên chỉ thêm 1 phần nữa là : được hưởng lương theo quy định của công ty rồi bảo chủ tịch hđ qt ký và đóng dấu vào y như tờ quyết định của năm 2008 ấy. sau đó coi như nó là tờ của năm 2008 vất tờ cũ đi

trong cty thì đều có quyết định số lương của mỗi người cả- bạn bảo ông giám đốc làm cái qd cho ổng là ok. lương giám đóc mà có 2tr sao? chắc 20 tr mà bạn ghi nhầm là 2tr

Trích dẫn Gửi bởi menhtroi
    trong cty thì đều có quyết định số lương của mỗi người cả- bạn bảo ông giám đốc làm cái qd cho ổng là ok. lương giám đóc mà có 2tr sao? chắc 20 tr mà bạn ghi nhầm là 2tr
    lương của gđ là theo quy định của hội đồng quản trị. người ký quyết định bổ nhiệm gđ cũng như lương cho gđ là chủ tịch hđ qt nhé chứ gđ làm sao ký được

giám đốc giữ chức vụ chủ tịch hội đồng quản trị luôn, c.ty mình không có dấu chủ tịch hội đồng quản trị chỉ có dấu giám đốc thôi, vì mới thành lập năm 2008 mà doanh thu thì không có mấy cho lên mình để mức lương của giám đốc có 2tr, các nhân viên khác có 1tr, bây giờ mới phát sinh nhiều doanh thu thì mình mới tăng lương cho mọi người