Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Kết quả 1 đến 8 của 8

cho mình hỏi hợp đồng thời vụ ghi như thế nào?

ðề: cho mình hỏi hợp đồng thời vụ ghi như thế nào?

bạn làm 1 bảng lương theo dõi cho lao động thời vụ. nó như bảng lương của cty vậy đó. rồi cũng cho ng ta ký đàng hoàn. đồng thời phải trích 10% thuế tncn tại nguồn,

Trích dẫn Gửi bởi love you
    bạn làm 1 bảng lương theo dõi cho lao động thời vụ. nó như bảng lương của cty vậy đó. rồi cũng cho ng ta ký đàng hoàn. đồng thời phải trích 10% thuế tncn tại nguồn,
    bạn nhớ lưu ý dòng màu xanh nhé (nhắm mắt trừ 10% không cần biết lương bao nhiêu).

Trích dẫn Gửi bởi luckyhope
    bạn nhớ lưu ý dòng màu xanh nhé (nhắm mắt trừ 10% không cần biết lương bao nhiêu).

không lẻ lương 1 tháng của công nhân chỉ dưới 500k hả bạn? vậy ai làm? làm kg đủ tiền nước vậy ai làm chi? love nói vậy có nghĩa và chắc chắn lương trên 500k rồi,

không lẻ lương 1 tháng của công nhân chỉ dưới 500k hả bạn? vậy ai làm? làm kg đủ tiền nước vậy ai làm chi? love nói vậy có nghĩa và chắc chắn lương trên 500k rồi,
    hì hì, đùa bác tí. với lại ở quê em 500k cũng được khối việc vì tính theo công nhật mà.:aaack::aaack:

Trích dẫn Gửi bởi thsonn
    công ty mình có ký hợp đồng thời vụ với 3 nhân viên trong 3 tháng.
    mình thì định ghi vào bảng lương. nhưng có người quen lại nói phải ghi vào chi phí.
    mình ghi vào bảng lương là đúng không các bạn?
    ký hợp đồng thời vụ thì vẫn làm bảng lương như bảng lương cho nhân viên chính bạn ạ. vẫn cho họ ký bình thường.
    chúc bạn thành công.:anhhung:

ký hợp đồng thời vụ lại bị trích tiền thuế thì chết toi ah`, bên em đang định áp dụng ký hợp đồng thời vụ mà nghe bác nói thế thì không ai giám làm nữa

Trích dẫn Gửi bởi nmhi
    ký hợp đồng thời vụ lại bị trích tiền thuế thì chết toi ah`, bên em đang định áp dụng ký hợp đồng thời vụ mà nghe bác nói thế thì không ai giám làm nữa
    đối với lao động thời vụ tùy từng trường hợp sẽ có cách tính thuế riêng:

- các tổ chức chi trả tiền công, tiền thù lao cho lao động thời vụ có mức trả thu nhập từ 500.000 đồng trở lên cho mỗi lần chi trả thì phải khấu trừ thuế 10% trước khi chi trả thu nhập.

- trường hợp cá nhân lao động thời vụ chỉ có duy nhất thu nhập thuộc đối tượng phải khấu trừ thuế 10% nêu trên nhưng ước tính tổng mức thu nhập chịu thuế của cá nhân sau khi giảm trừ gia cảnh chưa đến mức phải nộp thuế (ví dụ cá nhân có thu nhập không đến 48 triệu đồng/năm nếu độc thân hoặc dưới 67,2 triệu đồng năm nếu có 01 người phụ thuộc...) thì cá nhân có thu nhập làm cam kết theo mẫu 23/bck-tncn gửi cơ quan chi trả thu nhập để cơ quan chi trả thu nhập tạm thời không khấu trừ 10% thuế tncn.

- trường hợp tổ chức thuê lao động thời vụ từ trên 03 tháng đến dưới 12 tháng và có hđlđ thì không áp dụng khấu trừ thuế theo tỷ lệ 10% theo từng lần chi trả thu nhập mà thực hiện tạm khấu trừ thuế theo biểu lũy tiến từng phần tính trên thu nhập tháng.