Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Kết quả 1 đến 7 của 7

Khoản tiền lương thuê HDV du lịch thế nào hợp lý?

em đang mắc phải 1 vấn đề vô cùng phức tạp đây. cty em sếp ký hđ net với hdv là 450.000,lúc thanh toán lương em trả hết không trích lại % thuế tncn, nên em ko cho vao để tính giá vốn của tour, nhưng bây giờ mà quyết toán thuế thì chết em. mà bây giờ cho vào thì em phải trả tiền thuế tncn cho hdv nữa. em chưa biết phải làm như thế nào và tỷ lệ trích nộp là bao nhiêu các bác. giúp em với

ðề: hấonoans tiền lương thuê hdv du lịch thế nào hợp lý

450.000 chưa phải nộp thuế thu nhập cá nhân đâu bạn ah.

ðề: khoản tiền lương thuê hdv du lịch thế nào hợp lý?

Trích dẫn Gửi bởi ngoc ha_1985
    em đang mắc phải 1 vấn đề vô cùng phức tạp đây. cty em sếp ký hđ net với hdv là 450.000,lúc thanh toán lương em trả hết không trích lại % thuế tncn, nên em ko cho vao để tính giá vốn của tour, nhưng bây giờ mà quyết toán thuế thì chết em. mà bây giờ cho vào thì em phải trả tiền thuế tncn cho hdv nữa. em chưa biết phải làm như thế nào và tỷ lệ trích nộp là bao nhiêu các bác. giúp em với
    dưới 500.000 đ/lần chi trả thì không phải khấu trừ thuế bạn ạh

thân!

nhưng 450/1ngày công, bình thường đi tour ít nhất là 3 ngày . vậy bây giờ em phải làm thế nào hả bác.

nhưng 450/1ngày công, bình thường đi tour ít nhất là 3 ngày . vậy bây giờ em phải làm thế nào hả bác.
    nếu bạn làm hợp đồng trả theo ngày (<500.000đ) thì không phải khấu trừ thuế tncn.
    nếu nhân viên đó cam kết thu nhập 1 tháng không phải đóng thuế tncn thì làm cam kết theo mẫu 23/ck-tncn thì không phải khấu trừ thuế tncn.

thân !

bạn ơi cho mình hỏi thêm là, bên mình ký hợp đồng theo từng đợt có tour thôi, giả sử tuor di 3 ngày thì tổng tiền lương phải trả là 1.350.000 vậy thì có phải nộp tiền thuế tncn cho họ không, mà bên mình phải trả hay là trích từ tiền lương của họ nhỉ? với lại bên mình sếp bảo là nếu có đóng tiền thuế tncn thì bên mình phải đóng cho họ, mình chưa hiểu lắm, nên bạn nào có cao kiến thì giúp mình với nhé.
    thank you mà betrang co nick chat yahoo hay skype ko cho mình với nhé.
    thanhk you!

bạn ơi cho mình hỏi thêm là, bên mình ký hợp đồng theo từng đợt có tour thôi, giả sử tuor di 3 ngày thì tổng tiền lương phải trả là 1.350.000 vậy thì có phải nộp tiền thuế tncn cho họ không, mà bên mình phải trả hay là trích từ tiền lương của họ nhỉ? với lại bên mình sếp bảo là nếu có đóng tiền thuế tncn thì bên mình phải đóng cho họ, mình chưa hiểu lắm, nên bạn nào có cao kiến thì giúp mình với nhé.
    thank you mà betrang co nick chat yahoo hay skype ko cho mình với nhé.
    thanhk you!
    nếu họ làm cam kết 23/ck-tncn thì không khấu trừ, nếu không đủ điều kiện làm (do thu nhập tới mức chịu thuế) hoặc không làm thì phải khấu trừ nha bạn.

liên lạc với trang skype: huyentrang.dang nhé

thân :dangiuqua: