Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Kết quả 1 đến 5 của 5

có cần đăng ký bang tiền lương LĐ thời vụ với CQ thế ko

ðề: có cần đăng ký bang tiền lương lđ thời vụ với cq thế ko

em cũng có thắc mắc y chang cái bác ở trên đây đấy, cả nhà ơi, trả lời hộ em cái :muatumlum:

không cần đăng ký bảng lương, nhưng hàng tháng bạn kê khai vào tờ khai thuế tncn theo mẫu 02/kk tncn và tính thuế tncn cho họ là được.

Trích dẫn Gửi bởi duyen le
    cả nhà cho duyen hỏi với ct minh thành lập cũng được nủa năm rồi mà mình thuê là động thời vụ vậy mình có cần đăng ký bảng lương số lao động đó với thuế ko, nếu bây giừo mình mới đăng ký thì có bị phạt ko thák cả nhà
    hđ lđtv >= 3 tháng tính thuế tncn theo luỹ tiến từng phần, phải đăng ký với phòng lđ tbxh quận/huyện, phải trích các khoản trích theo lương khác.

hđ lđtv < 3 tháng khấu trừ thuế tncn 10% từng lần trả thu nhập, nếu có cam kết 23/bck-tncn thì không phải khấu trừ thuế. loại hđlđ này không phải trích các khoản trích theo lương, mình cũng không chắc có phải đăng ký với phòng lđ tbxh quận/huyện không vì có nơi yêu cầu đăng ký có nơi không.

không phải đăng ký bảng lương với thuế bạn ạh, chứng từ chứng minh tiền lương là hợp lý gồm: hđlđ, bảng đăng ký tình hình sử dụng lao động với phòng lđ tbxh quận/huyện, bảng tính tiền lương hàng tháng có ký xác nhận của người nhận tiền, phiếu chi.

chúc bạn thành công!

lạ quá theo mình được biết. lương trên 4tr mới phải nộp thuế tncn chứ nhỉ. bé trang giải thích hộ cái xem nào