Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Kết quả 1 đến 10 của 10

ðề: hợp đồng thời vụ

Trích dẫn Gửi bởi hoangcuc
    cả nhà cho e hỏi hợp đồng thời vụ có cần mã số thuế cá nhân không ạ?
    hợp đồng thời vụ cty chưa cần phải đăng ký mã số thuế cá nhân cho họ. tuy nhiên, theo mình mọi người ai cũng nên có mst. nếu họ có y/c bạn có thể đăng ký giúp cũng được mà!

không nhất thiết là phải có,mã số thuế là liên quan đến cá nhân đó,nếu người lao động ko có mã số thuế thì đóng 20%thuế trên thu nhập và nếu có mst thì đóng 10% trên thu nhập,rồi cuối năm họ đi quyết toán trên cơ quan thuế.khi thu tiền họ thì phải viết cho họ cái biên lai do cơ quan thuế phát hành.

công ty mình có ký hợp đồng thời vụ dưới 3 tháng và mức lương có khi lên tới hơn 3 triệu đồng , nếu như vây thì mình có được làm bản cam kết theo mẫu số 23/bck- tncn hay là phải khấu trừ 10 % thuế của lao động đó vậy.

Trích dẫn Gửi bởi huynh.com
    công ty mình có ký hợp đồng thời vụ dưới 3 tháng và mức lương có khi lên tới hơn 3 triệu đồng , nếu như vây thì mình có được làm bản cam kết theo mẫu số 23/bck- tncn hay là phải khấu trừ 10 % thuế của lao động đó vậy.
    bạn có tờ mẫu 23/bck- tncn ko gửi cho mình với. mình tìm mãi nhưng mà chẳng có mẫu này. send cho mình ngay dc ko vao địa chỉ mail của mình: chuhoaithanh@gmai.com
    thank bạn nhiều nhé

nếu không làm mã số thuế thì có phải trích 10% tổng thu nhập của người lao động nếu tiền lương >500.000 không nhỉ? cả nhà cho e ý kiến với ạ?

nếu không làm mã số thuế thì có phải trích 10% tổng thu nhập của người lao động nếu tiền lương >500.000 không nhỉ? cả nhà cho e ý kiến với ạ?
    nếu hok có mst thì trích 20% tổng thu nhập.nếu có mst thì mới trích 10% ban ah.
    cho mình hỏi lun :với những người làm việc bán thời gian thì sao nhỉ?có giống với thời vụ hok?

Trích dẫn Gửi bởi huynh.com
    nếu người đó duy nhất nguồn thu nhập đó thì mới được làm mẫu 23
    -----------------------------------------------------------------------------------------

Trích dẫn Gửi bởi thanhkx052
    bạn có tờ mẫu 23/bck- tncn ko gửi cho mình với. mình tìm mãi nhưng mà chẳng có mẫu này. send cho mình ngay dc ko vao địa chỉ mail của mình: chuhoaithanh@gmai.com
    thank bạn nhiều nhé
    bạn tải thông tư 62/2009/tt-btc :gatdau:
    -----------------------------------------------------------------------------------------

[quote="huyentrang88"]nếu hok có mst thì trích 20% tổng thu nhập.nếu có mst thì mới trích 10% ban ah.
    cho mình hỏi lun :gatdau:
    làm việc bán thời gian cũng là lao động thời vụ tùy vào khoảng thời gian ký hợp đồng với người đó.

có mst hay không có mst nếu là lao động thời vụ :bdance:

Trích dẫn Gửi bởi trung87
    không nhất thiết là phải có,mã số thuế là liên quan đến cá nhân đó,nếu người lao động ko có mã số thuế thì đóng 20%thuế trên thu nhập và nếu có mst thì đóng 10% trên thu nhập,rồi cuối năm họ đi quyết toán trên cơ quan thuế.khi thu tiền họ thì phải viết cho họ cái biên lai do cơ quan thuế phát hành.
    các bạn cho minh hỏi với: thuế thu nhập cá nhân khấu trừ lại như trên bắt đầu từ 01/07/2009 phải khống?
    cón từ 30/6/2009 trở vế trước thì như thế nảo?
    công ty của mình chuyên cung ứng nhân công cho các công trình xd và cũng toàn thuê mướn nhân công thời vụ thôi, ký hđ < 3 tháng

ðề:tìm ngưới hướng dẫn thưc tập

em sắp ra trường, và không biếtt mình sẽ phải làm những gì! có ai có thể giúp em ko? hướng dẫn em, có thể thì cho em làm cùng với, làm việc ko lấy lương đâu, chỉ để lấy kiến thức và kinh nghiệm thôi!
    có ai giúp em với?