Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Kết quả 1 đến 4 của 4

cách tính lương nhân viên

mọi người ơi!, chỉ giúp mình cách tính lương cho nhân viên với. cty của mình chỉ có 4 thành viên thôi, trong đó có 3 thành viên tham gia góp vốn. vậy mọi người hãy cho mình cách tính tiền lương, hay la công thức tính lương như thế nào ạ. giám đốc thì có cần tính lương không ạ, và cách tính là như thế nào?trước đây mình có làm cho một cty, giám đốc cty đó nói là không có tính tiền lương cho anh.vay thì tính hay không tính lương giám đốc cái nào tốt hơn ạ? mong mọi người giải đáp giúp mình với. mình cám ơn rất nhiều!

ðề: cách tính lương nhân viên

ai cũng phải tính lương hết
    lương cho nhân viên = lương cơ bản + phụ cấp + tiền trách nhiệm
    trong biên bản góp vốn thì sẽ có sự thỏa thuận lương mà . ví dụ những người tham gia hoạt động với công ty thì sẽ có chế độ lương khác với người góp vốn nhưng ko tham gia
    nói chung lương bổng tùy thuộc vào giám đốc và hội đồng thành viên nữa
    có gì ko hiểu thì bạn mail qua cho mimi. .nếu giúp được mimi giúp cho. traitimvotinh268784- mail : hailang87@gmail.com
    vậy nhé bạn

trong 4 nhân viên : 1 ông làm giám đốc phải có giấy bổ nhiệm của hội đồng thành viên và được trả lương theo mức quy định mà họ đưa ra. 2 ông cổ đông góp vốn mà có làm việc ở công ty không ? hay chỉ tham gia góp vốn mà không hoạt động ở công ty ?

bạn hỏi ông giám đốc là lương của giám đốc được đưa vào chi phí quản lý doanh nghiệp, và có thể là giám đốc đã tham gia bhxh ở 1 công ty khác gòi nên không muốn tham gia bhxh bên công ty này ?

Trích dẫn Gửi bởi ngocdung726
    mọi người ơi!, chỉ giúp mình cách tính lương cho nhân viên với. cty của mình chỉ có 4 thành viên thôi, trong đó có 3 thành viên tham gia góp vốn. vậy mọi người hãy cho mình cách tính tiền lương, hay la công thức tính lương như thế nào ạ. giám đốc thì có cần tính lương không ạ, và cách tính là như thế nào?trước đây mình có làm cho một cty, giám đốc cty đó nói là không có tính tiền lương cho anh.vay thì tính hay không tính lương giám đốc cái nào tốt hơn ạ? mong mọi người giải đáp giúp mình với. mình cám ơn rất nhiều!
    1- nếu các thành viên góp vốn có tham gia điều hành hoạt động của công ty và được chứng mình bằng các quyết định hay hợp đồng lao động thì vẫn tính lương bình thường như những nhân viên khác.
    2- lương của cnv được tính căn cứ theo hợp đồng lao động đã thoả thuận ngoài ra có thể có các khoản phụ cấp như ; tiền ăn giữa ca , điện thoại , xăng xe ....theo các văn bản của công ty qui định theo từng thời kỳ , phụ cấp này có thể ghi hoặc không ghi trong hợp đồng lao động.