Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Kết quả 1 đến 6 của 6

định khoản nghiệp vụ

các bạn ơi cho mình hỏi nghiệp vụ này nhé :
    khoản khoản tiền thưởng cho nhân viên nhân ngày 2/9 và 30/4 cho công nhân viên được hạch toán như thế nào trong khi doanh nghiệp chưa có lãi để trích lập quỹ khen thưởng phúc lợi, các khoản tiền lương này có được tính vào chi phí hợp lý khi tính thuế thu nhập doanh nghiệp ko
    các bạn giúp mình nhé mình đang cân gấp lắm

ðề: định khoản nghiệp vụ

phần quỹ khen thưởng được trích từ lợi nhuận sau thuế.cho nên sẽ ko phải là chi phí hợp lý khi tính thuế tndn đâu bạn.bạn có thể đưa vào nợ 811/ có 334.

ko phải là chi phí hợp lý, tốt nhất là ko nên phản ánh, mất công khi quyết toán lại loại ra

Trích dẫn Gửi bởi sacmau7674
    các bạn ơi cho mình hỏi nghiệp vụ này nhé :
    khoản khoản tiền thưởng cho nhân viên nhân ngày 2/9 và 30/4 cho công nhân viên được hạch toán như thế nào trong khi doanh nghiệp chưa có lãi để trích lập quỹ khen thưởng phúc lợi, các khoản tiền lương này có được tính vào chi phí hợp lý khi tính thuế thu nhập doanh nghiệp ko
    các bạn giúp mình nhé mình đang cân gấp lắm
    bạn ko thể đưa vào chi phí hợp lý của dn, nếu bạn muốn hạch toán thì bạn có tyhe63 đưa nó vào chi phí khác..:danghi:

Trích dẫn Gửi bởi ttnh_hoa
    ko phải là chi phí hợp lý, tốt nhất là ko nên phản ánh, mất công khi quyết toán lại loại ra
    chi tiền phải có sổ sách chứ bạn.có sổ sách thì phải hạch toán.phải làm hết thôi.

Trích dẫn Gửi bởi kadip
    chi tiền phải có sổ sách chứ bạn.có sổ sách thì phải hạch toán.phải làm hết thôi.
    nhưng có thể không cần đưa vào hạch toán khoản này làm gì cho rắc rối bạn ạh...:danghi: