Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Kết quả 1 đến 6 của 6

lương kiêm nhiệm đối với cán bộ nhân viên công ty nhà nước

chào các bác,
    em đăng ký thành viên đã lâu nhưng chỉ đọc các bài sẵn có. hôm nay nhân tiện có vấn đề cần thỉnh giáo các bác, em xin gửi lời chào tới toàn thể các anh chị em chú bác trong diễn đàn.
    em nhờ các bác giải đáp giúp em vấn đề như sau:
    tại công ty nhà nước, trường hợp một người kiêm nhiệm thêm công việc khác ngoài công việc của mình (ví dụ như: em làm kế toán tiền mặt(theo hđlđ đã ký) nhưng kiêm nhiệm thêm kế toán kho hàng) thì được hưởng lương kiêm nhiệm như thế nào.
    mong hồi âm. thanks.

ðề: lương kiêm nhiệm đối với cán bộ nhân viên công ty nhà nước

mình cũng đang làm trong công ty nhà nước. có lẽ bạn đã hiểu sai từ kiêm nhiệm, vì 2 công việc của bạn đang làm thì cũng chỉ là kế toán thôi, chứ ko phải là công việc ngoài chuyên môn, kiêm nhiệm của mình ở đây (dđơn vị mình đang công tác) là ngoài việc làm chuyên môn thì làm thêm công tác đoàn, đảng.
    còn về phần bạn hỏi hưởng kiêm nhiệm như thế nào thì tuỳ từng đơn vị mà qui định hệ số hay là hưởng khoáng theo từng tháng.
    thân chào bạn.

ðề: chi tiền mặt cho đoàn đại biểu cty đi dự hội nghị đoàn thanh niên cho vào 6428 được ko?

ðề: chi tiền mặt cho đoàn đại biểu cty đi dự hội nghị đoàn thanh niên cho vào 6428 được ko?

Trích dẫn Gửi bởi hanh80hn
    chào các bác,
    em nhờ các bác giải đáp giúp em vấn đề như sau:
    tại công ty nhà nước, trường hợp một người kiêm nhiệm thêm công việc khác ngoài công việc của mình (ví dụ như: em làm kế toán tiền mặt(theo hđlđ đã ký) nhưng kiêm nhiệm thêm kế toán kho hàng) thì được hưởng lương kiêm nhiệm như thế nào.
    mong hồi âm. thanks.
    bạn làm kiêm thêm như vậy thì tuỳ theo công ty đó có thể trả thêm cho bạn chứ không được hưởng lương kiêm nhiệm.

Trích dẫn Gửi bởi minapilow
    mình cũng đang làm trong công ty nhà nước. có lẽ bạn đã hiểu sai từ kiêm nhiệm, vì 2 công việc của bạn đang làm thì cũng chỉ là kế toán thôi, chứ ko phải là công việc ngoài chuyên môn, kiêm nhiệm của mình ở đây (dđơn vị mình đang công tác) là ngoài việc làm chuyên môn thì làm thêm công tác đoàn, đảng.
    còn về phần bạn hỏi hưởng kiêm nhiệm như thế nào thì tuỳ từng đơn vị mà qui định hệ số hay là hưởng khoáng theo từng tháng.
    thân chào bạn.
    vậy mà mình nghe nói khi làm kiêm nhiệm thêm thì có khống chế mức lương kiêm nhiệm được hưởng, hình như là không vượt quá 50% mức lương chính của người đó. nhưng mình không tìm thấy văn bản nào quy định như vậy nên tính hỏi các bác xem có biết văn bản nào quy định vậy không?
    cảm ơn các bác nha./.

ở công ty tớ thì phải kiêm nhiệm công việc kế toán 2 phần hành ấy chứ, nhưng mức lương vẫn vậy mà.cái này theo quy định cụ thể của từng công ty như thế nào thui