Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Kết quả 1 đến 6 của 6

ðề: lương phải trả cho người lao động được ghi số âm là sao?

hình như khoản này là tạm ứng lương cho cnv thì phải.

Trích dẫn Gửi bởi dungthanh
    chào các bạn cho mình hỏi nhé! ở báo cáo tài chính năm 2007 kế toán trước có ghi nợ tk 334 (56.000.000) có nghĩa là như thế nào vậy? bạn nào biết giải thích giúp với
    ghi như vậy có nghĩa là tiền đã tạm ứng cho nhân viên chưa thu về đó.kt cũ của mình cũng làm thế.và chị ấy đưa số tien đó vào chỉ tiêu 315 tren bảng cđkt ghi đó âm (theo tớ làm thế là sai rồi).hậu quả năm nay mình nhập số tiền đó vào trong pmhtkk 2.0 nó ko chịu cho ghi số âm thế mới điên đầu chứ.

bạn hỏi nhw vậy cũng khó mà trả lời phải xem cụ thể mới biết sai or nhầm lẫn ở đâu. cũng có thể chưa k/c về 622 or 642

Trích dẫn Gửi bởi thuthuykt342
    ghi như vậy có nghĩa là tiền đã tạm ứng cho nhân viên chưa thu về đó.kt cũ của mình cũng làm thế.và chị ấy đưa số tien đó vào chỉ tiêu 315 tren bảng cđkt ghi đó âm (theo tớ làm thế là sai rồi).hậu quả năm nay mình nhập số tiền đó vào trong pmhtkk 2.0 nó ko chịu cho ghi số âm thế mới điên đầu chứ.
    bạn phải ghi vào chỉ tiêu 135 phải thu khác chứ không phải là ghi số âm ở 315.
    giống như khoản trả trước người bán mặc dù nó nằm trên tk331 nhưng số dư bên nợ thì phải tách riêng ra và ghi vào chỉ tiêu 1xx.

cái cũ ghi sai thì số đầu kỳ bạn tự sửa lại đi.

ghi có tk 334 có thể là tạm ừng lương trong trường hợp trên của bạn thì qua 2008 đã kết chuyển chưa hay vẫn để vậy mong bạn nói rõ hơn để các bạn khác hiểu rõ và có thể giải quyết đc vần đề thân chào bạn