Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Trang 1 của 3 123 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 25

chi phí lương hợp lý

em chào anh , chị!

anh chị nào có thể júp em với, cty của em có rất ít vn, nhưng mức lương được hưởng theo hdld rất cao, mà doanh thu của công ty mỗi tháng là rất ít,như vậy nếu cứ tính mỗi tháng đủ 26 ngày công thì mức cp bên em bỏ ra nhiều quá, nên toàn bị lỗ,vấn đề này đáng lo ví kinh doanh mà cứ lỗ hoài vậy thì không ổn, sếp em bắt em phải làm thế nào đó để jảm cp xuống, nhưng em mới đi làm kinh nghiệm chưa có,anh chi có thể júp em đưa ra các cách nào đó để jảm cp xuống được ko a?

em cảm ơn rất nhiều, mong nhận được júp đỡ!

ðề: chi phí lương hợp lý

đầu tiên giảm lương cho toàn bộ cb-cnv đi, sao đó giảm các chi phí không cần thiết.

bạn đang nói là lỗ trên báo cáo thuế hay lỗ thực tế? có lẽ đang nói là lỗ trên thuế phải ko? chứ lương thật của cb cnv thì làm sao mà giảm được?
    doanh nghiệp bạn nếu mới thành lập thì lỗ cũng đâu thành vấn đề?
    có lẽ ở cty bạn có doanh thu thuế và doanh thu thực tế phải ko mà lương thì áp lương thực tế vào cho bảng lương thuế à?

em có thể mô tả chi tiết hơn về cty dc k? ngành nghề kinh doanh, tỷ trọng từng loại chi phí/tổng chi phí, cơ cấu lao động, trình độ lđ, tỷ lệ giới tính, độ tuổi trung bình, nơi làm việc của nlđ... thì mọi người mới có cơ sở phân tích và đưa ra ý kiến dc chứ.

Trích dẫn Gửi bởi mang tay
    em chào anh , chị!

anh chị nào có thể júp em với, cty của em có rất ít vn, nhưng mức lương được hưởng theo hdld rất cao, mà doanh thu của công ty mỗi tháng là rất ít,như vậy nếu cứ tính mỗi tháng đủ 26 ngày công thì mức cp bên em bỏ ra nhiều quá, nên toàn bị lỗ,vấn đề này đáng lo ví kinh doanh mà cứ lỗ hoài vậy thì không ổn, sếp em bắt em phải làm thế nào đó để jảm cp xuống, nhưng em mới đi làm kinh nghiệm chưa có,anh chi có thể júp em đưa ra các cách nào đó để jảm cp xuống được ko a?

khi doanh thu không cao thì sao lương của nv lại lớn như vậy,em phải xem lại cách tính lương của công ty,để giảm cp thì phải xem xét lại lao động,bố trí công việc,trả lương đúng người đúng việc.

bạn đang nói là lỗ trên báo cáo thuế hay lỗ thực tế? có lẽ đang nói là lỗ trên thuế phải ko? chứ lương thật của cb cnv thì làm sao mà giảm được?
    đã lỗ thì trên bc thuế hay thực tế đều lỗ cả,lỗ thực tế đáng ngại chứ e và lương cuả nv có thể cắt giảm đc chứ

không phải vậy bạn a! mà là lương tính thuế thôi, nhưng nó cao quá, mà tự nhiên giảm đi thì không ổn vì mức lương này tình theo hdld rồi. mình dối quá, có thể tư vấn júp mình được ko?
    -----------------------------------------------------------------------------------------
    không biết là em giảm ngày công đi thay vì giảm lương có ổn không nhỉ, vì lương là hưởng theo hdld mà là hdld không kỳ hạn, em làm như vậy có đúng không a? mong júp đỡ em với

không phải vậy bạn a! mà là lương tính thuế thôi, nhưng nó cao quá, mà tự nhiên giảm đi thì không ổn vì mức lương này tình theo hdld rồi. mình dối quá, có thể tư vấn júp mình được ko?
    -----------------------------------------------------------------------------------------
    không biết là em giảm ngày công đi thay vì giảm lương có ổn không nhỉ, vì lương là hưởng theo hdld mà là hdld không kỳ hạn, em làm như vậy có đúng không a? mong júp đỡ em với
    không thể đối phó bằng cách này.bảng lương phải dựa vào bảng chấm công nửa,người ta đi làm đầy đủ thì không thể giảm ngày làm của người ta được.e hãy chú ý cái dòng đỏ em ghi,lương hưởng theo hdld thì nếu người ta đi làm đầy đủ và tuân thủ các nguyên tắc trong hợp đồng quy định thì em phải trả lương cho người ta đúng theo quy định và chứng từ đó khi bc thuế ko thay đổi được.em chỉ có thể giảm bằng cách như anh nói,trả lương đúng người đúng việc thì mới giảm cp,có thể cắt giảm nv nếu thấy cần thiết,anh ko biết mô hình cty em làm sao mà 01 công ty dt thấp mà trả lương nv cao như thế đã vậy lại ký hđ dài hạn,cái này là do cách quản lý cuả gđ cty em,cái này muốn thay đổi thì phải do gđ cuả em chứ em ko quyết định đc đâu.thân

anh ơi cho em hỏi thêm, cái này chỉ là mình báo thuế thối có đc ko ạ, thực tế mình vấn tính công đầy đủ và bình thường, cty của em là chi nhah, em thì mới vào làm thôi, em thấy chị kt trước cũng làm bằng cách giảm ngày công, em thấy nó cũng có vẻ ổn, nhưng em vẫn phải hỏi lại xem có cách nào khác ko?bởi em cúng sợ nếu làm như vậy mai mốt thuế hỏi đến sẽ khó bề giải thích???

bạn có thể sửa một số ngày công cho tương ứng giữa doanh thu và chi phí, vì một công ty mà doanh thu ít mà trả lương cho nhân viên cao thì không ổn, bạn phải hỏi lại giám đốc tại sao trong hợp đồng lao động lại để mức lương cao như vậy.

em chào anh , chị!

cụ thể là lương của từng thành viên trong cty mỗi người là bao nhiêu bạn nhỉ? ????????
    có thể cty của bạn người nhà nhiều,vỉ thề hợp đồng lđ chỉ mang tính chất đối phó với thuế(còn thực tế trả ít hơn),vì thế mới lỗ!
    mà lỗ nhiều quá coi chừng bác thuế thanh tra đấy.

Trang 1 của 3 123 CuốiCuối