Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Kết quả 1 đến 3 của 3

Thuê giảng viên huấn luyện kiến thức chuyên môn

cả nhà cho mình hỏi:

cty mình thuê 1 giảng viên bên bưu điện để giảng dạy 1 khóa về an toàn lao động trong công tác chuyên môn, luong 5tr 1 khóa.
    vậy mình chỉ cần lập hợp đồng với giảng viên này, kèm theo phiếu chi là khoản này đựoc xem là chi phí hợp lý rồi fải k?
    còn nếu k thì fải làm sao?

thanks.
    -----------------------------------------------------------------------------------------
    à, với lại mình có thuê phòng của 1 trường dạy nghề để làm địa điểm giảng dạy. vậy mình phải lấy chứng từ gì của trường để hợp lý khoản chi thuê phòng này. có cần làm hợp đồng k các bạn. à, trường chỉ có fax cho mình 1 văn bản xác nhận đồng ý cho thuê thôi.
    có cần hóa đơn đỏ không? hay chứng từ gì khác.

ðề: thuê giảng viên huấn luyện kiến thức chuyên môn

Trích dẫn Gửi bởi xagan
    cả nhà cho mình hỏi:

cty mình thuê 1 giảng viên bên bưu điện để giảng dạy 1 khóa về an toàn lao động trong công tác chuyên môn, luong 5tr 1 khóa.
    vậy mình chỉ cần lập hợp đồng với giảng viên này, kèm theo phiếu chi là khoản này đựoc xem là chi phí hợp lý rồi fải k?
    còn nếu k thì fải làm sao?

thanks.
    -----------------------------------------------------------------------------------------
    à, với lại mình có thuê phòng của 1 trường dạy nghề để làm địa điểm giảng dạy. vậy mình phải lấy chứng từ gì của trường để hợp lý khoản chi thuê phòng này. có cần làm hợp đồng k các bạn. à, trường chỉ có fax cho mình 1 văn bản xác nhận đồng ý cho thuê thôi.
    có cần hóa đơn đỏ không? hay chứng từ gì khác.

chào bạn!

phần thứ 1: cty làm hợp đồng thuê giảng viên + chứng từ chi là ổn.

phần thứ 2: bản fax đồng ý cho thuê hội trường ko phải là chứng từ đủ đk thanh toán. bạn làm hợp đồng thuê hội trường đối với trường dạy nghề, sau đó lấy hoá đơn của trường nhé.

chúc bạn làm tốt.

ðề: thuê giảng viên huấn luyện kiến thức chuyên môn

à còn việc khấu trừ 10% đv hợp đồng cộng tác viên của giang viên này thì có k? nếu có thì mình chịu 10% hay giảng viên chịu?
    hay chỉ chi tiền thôi. :banghead: