Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Kết quả 1 đến 3 của 3

Xếp lương cho nhân viên có bằng Cao Đẳng theo ND 205 như thế nào?

mình đang xếp lương cho nhân viên trong công ty theo bảng lương của nghị định 205/2005/nđ-cp.
    nhưng gặp chút rắc rối.
    hiện công ty có 1 nhân viên có trình độ cao đẳng (tuyển mới). vậy thì phải xêp nhân viên này vào bảng lương nào? bậc mấy? mình tìm trong nđ 205 rồi mà không thấy. không biết có thông tư nào hướng dẫn xếp trình độ nào thì ở bậc nào không (theo nđ 205 nha). bạn nào biết thì giúp mình với nha
    mail của mình là: vietkhanh_1983@yahoo.com
    cám ơn các bạn

ðề: xếp lương cho nhân viên có bằng cao đẳng theo nd 205 như thế nào?

Trích dẫn Gửi bởi banglangbp
    mình đang xếp lương cho nhân viên trong công ty theo bảng lương của nghị định 205/2005/nđ-cp.
    nhưng gặp chút rắc rối.
    hiện công ty có 1 nhân viên có trình độ cao đẳng (tuyển mới). vậy thì phải xêp nhân viên này vào bảng lương nào? bậc mấy? mình tìm trong nđ 205 rồi mà không thấy. không biết có thông tư nào hướng dẫn xếp trình độ nào thì ở bậc nào không (theo nđ 205 nha). bạn nào biết thì giúp mình với nha
    mail của mình là: vietkhanh_1983@yahoo.com
    cám ơn các bạn
    nhân viên cao đẳng được hưởng lương theo bảng lương của nghị định 205/2005/nd-cp là bậc 2 của lương trung cấp. và cũng 2 năm lên lương 1 lần.

ðề: xếp lương cho nhân viên có bằng cao đẳng theo nd 205 như thế nào?

theo nđ204/2004 về chế độ tiền lương của công chức và tt80/2005/tt-bnv hướng dẫn xếp lương công chức trình độ cao đẳng thì :
    công chức trình độ cao đẳng xếp ngạch cán sự chung ngạch với trình độ trung cấp.
    trước kia cao đẳng xếp chung ngạch chuyên viên, kỹ sư.

đối với nhân viên mới ra trường chưa có kinh nghiệm làm việc thì xếp bậc 1.
    tuy nhiên nguyên tắc xếp lương căn bản vẫn là xếp theo công việc đang làm và thủ trưởng ra quyết định.

thời gian nâng bậc thì cán sự: 2 năm, chuyên viên: 3 năm, chuyên viên chính: 4 năm, chuyên viên cao cấp: 5 năm.