Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Kết quả 1 đến 3 của 3

Đăng ký LĐ và nộp BHXH

các bác cho em hỏi:
    1- em có hợp đồng lao động thời vụ (<3 tháng), vậy em có phải đăng ký tình hình sd lao động tại cơ quan lđ-tbxh không vậy?
    2-cty em nhân viên thử việc 2 tháng, sau 2 tháng thì em nộp bhxh cho nhân viên đó. vậy em có phải nộp bhxh cả thời gian thử việc 2 tháng đó ko hay chỉ đóng cho thời gian bắt đầu từ khi nhân viên làm việc chính thức sau khi thử việc?
    3- bây giờ là đầu tháng 4 nhưng em chưa khai trình tình hình sdlđ và chưa đóng bh cho người lao động. vậy bây giờ em làm hđ và khai tình hình sdlđ, đóng bh cho người lđ từ tháng 1/08 có được ko? nếu em ko làm hdlđ, ko đăng ký lđ, ko nộp bhxh thì em có được đưa chi phí lương của nhân viên vào cf hợp lý đồng nào ko?

ðề: đăng ký lđ và nộp bhxh

1 theo tt 134 hợp đồng lao động thời vụ không cần đăng ký lao động tại cơ quan lđ tbxh mà chỉ cần có hợp đồng thời vụ, cmnd , bảng ký nhận lương là đủ .
    2 chỉ đóng bhxh cho nhân viên chính thức làm việc khôgn tính thời gian thử việc.
    3 bạn có thể đăng ký sử dụng lao động được cho tháng 01/08 nhưng đóng bhxh thì không được

ðề: đăng ký lđ và nộp bhxh

bạn phải đăng ký lao động thì mới đưa vào cp hợp lý được chứ. thời gian thử việc thì bạn k cần đóng bhxh đâu,giờ bạn đăng ký,khai là làm từ tháng 1 thì vẫn đóng bhxh bình thường bạn à