Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Kết quả 1 đến 7 của 7

Số tiền tối đa được phép cho nhân viên tạm ứng ????

Cả nhà có thể cho em hỏi là : Có định mức nào quy định của nhà nước về số tiền tối đa được phép cho nhân viên tạm ứng hay không ah? Nếu cứ cho tạm ứng ( có phe duyệt của giám đốc), số tiền rất lớn khoảng vài tỷ thì có được không ah?

Ðề: tạm ứng

Vấn đề này mình cũng đang rất quan tâm, nhưng theo tìm hiểu thì ko có quy định nào cả.

Những người liên quan đến chứng từ tạm ứng phải chịu trách nhiệm về khoản này. Với 1 lý do hợp lý, nếu được các cấp có thẩm quyền kiểm tra.

Như ở cty tư nhân thì ko nói, tiền của họ, họ muốn làm gì thì làm.
    Nhưng nếu ở cty nhà nước mà xin tạm ứng khoảng 1tỷ.

Mang đi gửi ngân hàng, 1 tháng hoàn lại, hoặc lâu hơn nữa cũng đc 1.000.000.000*0,64%=6.400.000 hè hè

theo mình tạm ứng thì ko có định mức nào cả.

ủa ?? hình như bạn ấy hỏi về việc tạm ứng của nhân viên mà ?? theo em chỉ cho tạm ứng số tiền 50% lương thôi

Trích dẫn Gửi bởi Lienvinh
    Cả nhà có thể cho em hỏi là : Có định mức nào quy định của nhà nước về số tiền tối đa được phép cho nhân viên tạm ứng hay không ah? Nếu cứ cho tạm ứng ( có phe duyệt của giám đốc), số tiền rất lớn khoảng vài tỷ thì có được không ah?
    Làm gì có định mức nào cho tạm ứng. Khi tạm ứng họ phải đưa kế hoạch chi tiêu cho GĐốc duyệt thì mới đc tạm ứng . TỨng ko có định mức nha
    :xichdu:

Tạm ứng không có định mức. Nhưng phải được kiễm tra và duyệt bởi Giám đốc mới được.
    Có thể sẽ xảy ra chuyện người được tạm ứng dùng số tiền lớn của tạm ứng đem đi đầu tư, gửi ngân hàng hoặc bỏ trốn luôn thì sao ?

http://love.easyvn.com/nguyenhuuduc

Ðề: Số tiền tối đa được phép cho nhân viên tạm ứng ????

Đùng rồi để bữa nào xin MUMUM 1 tỷ gửi ngan hàng kiếm tiền cafe hehe