Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Kết quả 1 đến 2 của 2

lợi nhuận giữ lại

Chào các anh Chị! các anh chị có thể cho em hỏi 1 câu được không ạh?

EM vừa tiếp nhận kế toán của một công ty. Bây giờ em đang làm báo cáo mà khi emẽuất từ phần mềm Bravo ra thi tổng tài sản và tổng nguồn vốn cộng nợ phải tră không cân với nhau.

Em có hỏi Chị kế toán trưởng thì Chị kế toán trưởng bảo cứ ghi tạm vào đâu đó cho cân đi đã rùi tìm sau. tổng tài sản là số đã chốt không thể thay đổi được. bây giờ em chỉ có thể thay dổi trên nguồn vốn và nợ phải trả và báo cáo lãi lỗ thui.

tổng tài sản đang nhiều hơn nợ và nguồn vốn là 200 triệu.
    bây giờ em phải ghi bút toán như thế nào nhỉ anh chị? em thử ghi bút toán 1 chân vào Bravo nhưng nó không cho các anh chị ạh.

giúp em với

Ðề: lợi nhuận giữ lại

Trích dẫn Gửi bởi ddnguyen
    Chào các anh Chị! các anh chị có thể cho em hỏi 1 câu được không ạh?

EM vừa tiếp nhận kế toán của một công ty. Bây giờ em đang làm báo cáo mà khi emẽuất từ phần mềm Bravo ra thi tổng tài sản và tổng nguồn vốn cộng nợ phải tră không cân với nhau.

Em có hỏi Chị kế toán trưởng thì Chị kế toán trưởng bảo cứ ghi tạm vào đâu đó cho cân đi đã rùi tìm sau. tổng tài sản là số đã chốt không thể thay đổi được. bây giờ em chỉ có thể thay dổi trên nguồn vốn và nợ phải trả và báo cáo lãi lỗ thui.

tổng tài sản đang nhiều hơn nợ và nguồn vốn là 200 triệu.
    bây giờ em phải ghi bút toán như thế nào nhỉ anh chị? em thử ghi bút toán 1 chân vào Bravo nhưng nó không cho các anh chị ạh.

giúp em với
    Ko thể làm vậy được đâu E ui. Có một vài gợi ý E tham khảo nha:
    1. Do khi làm trên phần mềm, E chưa nhấn nút ghi sổ hoặc khoá sổ lên PM ko nhẩy dữ liệu.
    2. Em thử cộng tay lại các TK nguồn vốn xem có khớp với PM ko?
    3. Xem lại phần chích KH TSCĐ, có lẽ thiếu KH nên TS thừa!
    Tạm vậy e nha! :tungkinh::tungkinh::tungkinh: