Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Kết quả 1 đến 3 của 3

Xuất hay không xuất hoá đơn đối với 5% giữ lại bảo hành công trình?

Mình vướng phải vấn đề này, bên mình làm 1 mảng nhỏ của xây dựng nên 1 công trình có thể từ vài chục triệu đến vài trăm triệu có khi vài tỷ. Thường mỗi công trình đều có điều khoản gữ lại từ 2%-5% CP bảo hành công trình. Thế nhưng CP này sau nhiều năm bên mua vẫn không chịu thanh toán dù đã hết thờ hạn BH và hệ thống của mình vẫn hđộng tốtvà bên mình đã xuất hoá đơn khi qtoán giá trị ctrìh. Mình lăn tăn là đối với những TH giữ tiền Bhành thì phần giá trị BHành này mình đợi đến hết hạn BH và bên mua thanh toán mình mới xuất hoá đơn dc ko? Có văn bản hay quy định nào quy định điều này ko?

Ðề: Xuất hay không xuất hoá đơn đối với 5% giữ lại bảo hành công trình?

lúc đầu bạn làm bảo lảnh hợp đồng cho một ngân hàng nào đó giử số tiền đó, khi hết thời gian bảo hành ma bên mua không có gì thì bạn sẻ lấy được số tiền bảo hành đó.

Ðề: Xuất hay không xuất hoá đơn đối với 5% giữ lại bảo hành công trình?

Trích dẫn Gửi bởi lienthanhevn
    lúc đầu bạn làm bảo lảnh hợp đồng cho một ngân hàng nào đó giử số tiền đó, khi hết thời gian bảo hành ma bên mua không có gì thì bạn sẻ lấy được số tiền bảo hành đó.
    Vì một số lý do đặt thù nên cty mình ko chọn hình thức bảo lãnh ngân hàng. ý mình là ngoài bảo lãnh thì còn biện pháp nào nữa ko?