Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Kết quả 1 đến 5 của 5

Hàng hoá đi cho biếu tặng phải làm thủ tục như thế nào cho thuế chấp nhận

Công ty mình đã đi cho và biếu tặng với số lượng hàng rất lớn. Mình đã làm cái giấy xác nhận và bảo công ty được cho biếu tặng ký tên đóng dấu vào. Mình làm như vậy có ổn không pàkon, diễn đàn có ai biết rõ về vấn đề này chỉ giáo giúp mình nhé!

Ðề: Hàng hoá đi cho biếu tặng phải làm thủ tục như thế nào cho thuế chấp nhận

Trích dẫn Gửi bởi Thaihoai
    Công ty mình đã đi cho và biếu tặng với số lượng hàng rất lớn. Mình đã làm cái giấy xác nhận và bảo công ty được cho biếu tặng ký tên đóng dấu vào. Mình làm như vậy có ổn không pàkon, diễn đàn có ai biết rõ về vấn đề này chỉ giáo giúp mình nhé!
    Biếu tặng gì thế? nhìu cái đâu đc cho vào CP tính thuế tndn đâu?

Re: Ðề: Hàng hoá đi cho biếu tặng phải làm thủ tục như thế nào cho thuế chấp nhận

Trích dẫn Gửi bởi tht9
    Biếu tặng gì thế? nhìu cái đâu đc cho vào CP tính thuế tndn đâu?
    Mặt hàng này là công ty mình kinh doanh mà đi cho nhiều lắm nên mình không biết xử lý số hàng này như thế nào? Chỉ mới làm cái giấy xác nhận người ta ký vào thôi

Ðề: Re: Ðề: Hàng hoá đi cho biếu tặng phải làm thủ tục như thế nào cho thuế chấp nhận

Trích dẫn Gửi bởi Thaihoai
    Mặt hàng này là công ty mình kinh doanh mà đi cho nhiều lắm nên mình không biết xử lý số hàng này như thế nào? Chỉ mới làm cái giấy xác nhận người ta ký vào thôi
    Ý nghĩa của tặng là gì? ngỡ đem cho gđ ông GĐ thì vẫn tính bình thg.
    Bạn vẫn xuất hóa đơn, trên hóa đơn ghi hàng tặng hay KM ko thu tiền. Tính vào CP bằng GVHB

Ðề: Hàng hoá đi cho biếu tặng phải làm thủ tục như thế nào cho thuế chấp nhận

Công ty có bán đc hàng đâu==>Doanh thu ko có thì lo CP làm gì? Loại hết cũng đc. Sắp giải thể mà! Chỉ cần xuất hđ ghi hàng biếu tặng ko thu tiền là ok :yeehee: