Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Kết quả 1 đến 3 của 3

Giảm giá hàng bán theo yêu cầu của thanh tra.

Chúc cả nhà 1 ngày vui ve.
    Công ty em xuất hàng cho đơn vị hành chính sự nghiệp bây khi thanh tra nó yêu cầu giảm giá ( Có quyết định của thanh tra) số tiền giảm đó thanh tra yêu cầu chuyển vào tài khoản của thanh tra. cả nhà cho em hỏi quyết đinh như thế thì em sẽ ghi giảm doanh thu thế nào hay ko ghi giảm doanh thu và số tiền em chuyển này sẽ chuyển bằng TM hay UNC cho sau này hạch toán hợp lý. Thansk Bác nào đã rơi vào trường hợp này rồi làm ơn cho em xin số đt

Ðề: Giảm giá hàng bán theo yêu cầu của thanh tra.

Thanh tra của thuế hay là thanh tra trong đơn vị hành chính sự nghiệp vậy bạn?

Ðề: Giảm giá hàng bán theo yêu cầu của thanh tra.

Trích dẫn Gửi bởi bumpa
    Chúc cả nhà 1 ngày vui ve.
    Công ty em xuất hàng cho đơn vị hành chính sự nghiệp bây khi thanh tra nó yêu cầu giảm giá ( Có quyết định của thanh tra) số tiền giảm đó thanh tra yêu cầu chuyển vào tài khoản của thanh tra. cả nhà cho em hỏi quyết đinh như thế thì em sẽ ghi giảm doanh thu thế nào hay ko ghi giảm doanh thu và số tiền em chuyển này sẽ chuyển bằng TM hay UNC cho sau này hạch toán hợp lý. Thansk Bác nào đã rơi vào trường hợp này rồi làm ơn cho em xin số đt
    Số tiền nếu nhiiêù thì bạn nên chuyển qua UNC để sau này HT cho dễ.
    ( Mình chưa hỉu là vì sao lại chuyển tiền vào TK của Thanh tra nhỉ? ):chuyengivay: