Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Kết quả 1 đến 2 của 2

Ghi nhận nhận DT trong TH được hưởng CK....

E có cái này thắc mắc các bác giải đáp giúp e nhá thank các bác nhiều lun :dangyeu:
    Đối với CKTT khi đóng vai trò là người bán thì khi cho KH hưởng khoản CK ghi nhận trên giá chưa thuế thì vấn đề này e hiểu nhưng đổi lại khi đứng dưới góc độ là người mua hàng thì khi hạch toán ghi nhận DT thì lại ghi nhận trên giá có thuế tại sao vậy ah??? các bác giải thích dùm e với?? e hok hỉu lắm chỗ này :k4929481:
    bác nào giúp e nó với thank mí bác nhìu lun :dangyeu::dangyeu:

Ðề: Ghi nhận nhận DT trong TH được hưởng CK....

Trích dẫn Gửi bởi betty88
    E có cái này thắc mắc các bác giải đáp giúp e nhá thank các bác nhiều lun :dangyeu:
    Đối với CKTT khi đóng vai trò là người bán thì khi cho KH hưởng khoản CK ghi nhận trên giá chưa thuế thì vấn đề này e hiểu nhưng đổi lại khi đứng dưới góc độ là người mua hàng thì khi hạch toán ghi nhận DT thì lại ghi nhận trên giá có thuế tại sao vậy ah??? các bác giải thích dùm e với?? e hok hỉu lắm chỗ này :k4929481:
    bác nào giúp e nó với thank mí bác nhìu lun :dangyeu::dangyeu:
    Sao tui hem thấy có chỗ nào nó khác nhau thế này đâu, ng bán quyết định cho hưởng ck thanh toán % theo cái gì thì theo cái đó chứ.
    giả sử ng bán cho hưởng cktt 5% trên doanh thu chưa thuế của họ là 100.000.000 thì họ đưa vào 635 một khoản là 5.000.000
    ng mua cũng chỉ đc hưởng 515 một khoản là 5.000.000
    đâu có khác nhau đâu :k4929481::k4929481: