Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Kết quả 1 đến 4 của 4

Kế toán giá thành trong phần mềm Weekend

Chào cả nhà.
    Có bạn nào dùng phần mềm kế toán để tính giá thành không giúp mình với. Công ty mình sản xuất đồ gỗ, lương trả cho công nhân tính theo 2 loại: Lương khoán và lương chấm công. Trong tháng bên mình sản xuất nhiều đơn hàng, trong đó có một số đơn hàng trả lương cho công nhân theo hình thức khoán sản phẩm. Mình lâu rồi không dùng phần mềm nên khi hạch toán phần giá thành trong phần mềm chưa biết vào đâu để cho phần lương khoán này vào giá thành sản phẩm. Có ai làm quen rồi chỉ bảo cho mình với!
    Cảm ơn mọi người nhiều!

Chào cả nhà.
    Có bạn nào dùng phần mềm kế toán để tính giá thành không giúp mình với. Công ty mình sản xuất đồ gỗ, lương trả cho công nhân tính theo 2 loại: Lương khoán và lương chấm công. Trong tháng bên mình sản xuất nhiều đơn hàng, trong đó có một số đơn hàng trả lương cho công nhân theo hình thức khoán sản phẩm. Mình lâu rồi không dùng phần mềm nên khi hạch toán phần giá thành trong phần mềm chưa biết vào đâu để cho phần lương khoán này vào giá thành sản phẩm. Có ai làm quen rồi chỉ bảo cho mình với!
    Cảm ơn mọi người nhiều!

Chào bạn, mình là đại lý của phần mềm Weekend, bạn để ý là đối với QD15 thì chỉ có các khoản được đưa vào tài khoản chi phí như 621, 622, 627 là được tập hợp đưa vào giá thành sản phẩm. Đối với QD48 thì phải đưa vào 154. Bạn vào phần Tổng hợp, vào phiếu khác để hạch toán.

Mọi thắc mắc về phần mềm Weekend có thể liên lạc: Nguyễn Duy Khánh. email: nguyenduykhanh36@gmail.com; Yh: nguyenduykhanh36; Tel: 0906127252

Ðề: Re: Kế toán giá thành trong phần mềm Weekend

Trích dẫn Gửi bởi khanhlovely

Chào cả nhà.
    Cảm ơn mọi người nhiều!

Chào bạn, mình là đại lý của phần mềm Weekend, bạn để ý là đối với QD15 thì chỉ có các khoản được đưa vào tài khoản chi phí như 621, 622, 627 là được tập hợp đưa vào giá thành sản phẩm. Đối với QD48 thì phải đưa vào 154. Bạn vào phần Tổng hợp, vào phiếu khác để hạch toán.

Mọi thắc mắc về phần mềm Weekend có thể liên lạc: Nguyễn Duy Khánh. email: nguyenduykhanh36@gmail.com; Yh: nguyenduykhanh36; Tel: 0906127252
    bạn nguyenduykhanh36 ơi, giúp mình với, bên mình cũng dùng pmkt weekend khi làm báo cáo tài chính mình muốn chỉnh giá vốn để làm giảm hoặc tăng giá vốn thì làm ntn? mình mới làm quen với pmkt này nên chưa biết bạn giúp mình nha

Ðề: Kế toán giá thành trong phần mềm Weekend

Xin chào anh/chị, các bạn đang dùng hoặc cần tham khảo về phần mềm kế toán weekend
    hiện weekend đã được tích hợp, nâng cấp khá nhiều, các module tích hợp:
    - mã vạch
    - chính sách giá bán theo nhóm đối tượng hoặc đối tượng ...
    - chính sách chiết khấu hoặc thưởng doanh số theo từng đợt khuyến mại ...
    - chăm sóc khách hàng (Ngành xe máy, dược phẩm, bán buôn, bán lẻ
    ...hoặc theo đặc thù của đơn vị
    Mọi thắc mắc alo cho Vũ Đức Thật - Goldstar VN -( 0986 515 075 - gmail hoặc yahoo vuducthat2007vn )