Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Kết quả 1 đến 8 của 8

Xử lý báo cáo tài chính lỗ

Các ban ơi chỉ giúp mình với, mình làm kế toán ngành xây dựng. nam nay báo cáo tài chính bị lỗ, không tham gia đấu thầu được thì xếp kỹ luật. lỗ do giá thành NVL, NC tăng mạnh, Mình biết sang năm 2013 sẽ được bù giá, mình nên để lại chi phí chờ phân bổ cho sang năm hay là nghi nhận doanh thu tính trước nam nay, và hạch toán thế nào ai biết hướng dẫn mình với

Ðề: Xử lý báo cáo tài chính lỗ

Giảm tiền nhân công xuống thôi. hjhj mình muốn lỗ mà chẳng được....
    một số Hóa đơn đầu vào tháng 12 đừng khai vội để sang năm hãy khai.
    Viết một số hóa đơn theo tiến độ công việc hoàn thành. Thế là doanh thu tăng ngay thôi.

Hóa đơn đầu vào tháng 12 hạch toán vào tháng 1 liệu có ổn k bạn, còn viết hóa đơn theo tiến độ hoàn thành thì phải nộp thuế trước buồn lắm

Thì muốn lỗ thì phải làm thế thôi ko có cách nào cả vừa ko muốn nộp thuế vừa muốn lãi hay nhỉ, kế toán làm được thế là quá cao thủ

Mình treo chi phí chờ phân bổ rồi sang năm phát sinh doanh thu bù giá mình phân bổ được k?

---------- Post added at 03:36 ---------- Previous post was at 03:35 ----------

Mình treo chi phí chờ phân bổ rồi sang năm phát sinh doanh thu bù giá mình phân bổ được k

---------- Post added at 03:38 ---------- Previous post was at 03:36 ----------

Xử lý báo cáo tài chính lỗ
    Các ban ơi chỉ giúp mình với, mình làm kế toán ngành xây dựng. nam nay báo cáo tài chính bị lỗ, không tham gia đấu thầu được thì xếp kỹ luật. lỗ do giá thành NVL, NC tăng mạnh, Mình biết sang năm 2013 sẽ được bù giá, mình nên để lại chi phí chờ phân bổ cho sang năm hay là nghi nhận doanh thu tính trước nam nay, và hạch toán thế nào ai biết hướng dẫn mình với

oh oh để doanh nghiệp có lcãi thì phải nộp thuế rồi.
    Còn vấn đề hạch toán hóa đơn tháng 12 vào chi phí tháng 1 đang tranh cãi nhiều lắm. Số thuế thì chắc chắn được chấp nhận nhưg chi phí thì mình không rõ nữa. Để chắc ăn bạn có thế bảo họ snag tháng 1 hãy xuất hóa đơn.

Trích dẫn Gửi bởi dangmen2307
    oh oh để doanh nghiệp có lcãi thì phải nộp thuế rồi.
    Còn vấn đề hạch toán hóa đơn tháng 12 vào chi phí tháng 1 đang tranh cãi nhiều lắm. Số thuế thì chắc chắn được chấp nhận nhưg chi phí thì mình không rõ nữa. Để chắc ăn bạn có thế bảo họ snag tháng 1 hãy xuất hóa đơn.
    Ý mình là nói phải nộp thuế GTGT Phần xác định doanh thu theo tiến độ đó nhiều quá
    Mình hỏi nếu mình treo chi phí đó sang năm ps doanh thu bù giá mình phân bổ vào được k?

mình nghĩ là cứ treo trên 154 khi nào ps doanh thu thì ghi nhận 632 có gì đâu nhỉ