Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Kết quả 1 đến 6 của 6

Gía vốn hàng bán chương trình gameshow truyền hình

Chào các anh chị,

Em làm ở cty quảng cáo chương trình gameshow của đài, các anh chị vui lòng cho e hỏi là khi em hạch toán thì giá vốn của chương trình lại cao hơn doanh thu bán ra , vậy là doanh nghiệp sẽ lỗ, em biết như vậy là kg hợp lý, có anh chị nào làm cùng ngành với em có thể chia sẽ đc kg?

Thanks các anh chị nhiều lắm.

Ðề: Gía vốn hàng bán chương trình gameshow truyền hình

Trích dẫn Gửi bởi ngankim
    Chào các anh chị,

Em làm ở cty quảng cáo chương trình gameshow của đài, các anh chị vui lòng cho e hỏi là khi em hạch toán thì giá vốn của chương trình lại cao hơn doanh thu bán ra , vậy là doanh nghiệp sẽ lỗ, em biết như vậy là kg hợp lý, có anh chị nào làm cùng ngành với em có thể chia sẽ đc kg?

Thanks các anh chị nhiều lắm.

Thực tế ký hợp đồng như vậy. Nhưng lỡ trong quá trình thực hiện gặp 1 chút lỗi thì chi phí sẽ phát sinh thêm. Lúc này giá thành sẽ cao hơn giá bán. Lúc này DN lỗ là đương nhiên rồi,

Hay bạn có vấn đề gì cần trao đổi?,

Thực tế đúng là như vậy, nhưng doanh nghiệp cứ lổ như vậy, và giá vốn hàng bán lúc nào cũng cao hơn doanh thu, như vậy có hợp lý hay kg bạn? Và cơ quan thuế sẽ để ý doanh nghiệp mình?? Ngân muốn hỏi là có còn cách nào hạch toán khác kg?

Thực tế đúng là như vậy, nhưng doanh nghiệp cứ lổ như vậy, và giá vốn hàng bán lúc nào cũng cao hơn doanh thu, như vậy có hợp lý hay kg bạn? Và cơ quan thuế sẽ để ý doanh nghiệp mình?? Ngân muốn hỏi là có còn cách nào hạch toán khác kg?
    Nếu là thực tế thì kệ nó, mọi chi phí đều hợp lý thì ko phải lo lắng, cái đáng lo ở đây là các chi phí của mình tính vào giá vốn đó có thực sự là hợp lý hay không->? câu trả lời là gì? Kiểm tra lại toàn bộ chi phí xem cái nào hợp lý cái nào không hợp lý, có hóa đơn, chứng từ hợp pháp, hợp lệ hay không-> căn cứ vào đó thì mới biết doanh thu và chi phí của bạn có chính xác hay không? Khi đã kiểm tra thật sự kỹ lưỡng về doanh thu và chi phí rồi thì sẽ yên tâm không phải hỏi như trên nữa :kissanh:

Vậy cơ quan thuế có làm khó dể mình kg bạn?

Vậy cơ quan thuế có làm khó dể mình kg bạn?
    nếu thực tế lỗ thì bạn ghi lỗ- ai làm gì nào? cqt chỉ sờ gáy những người gian lận thôi:tapta: