Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Kết quả 1 đến 2 của 2

chi phí tiền lương của công nhân

e chào các a c
    e có một câu hỏi rất mong được mọi người giúp đỡ
    công ty e có một công trình hoàn thành từ tháng 7-2011 nhưng do bên chủ công trình chưa thanh toán tiền mà đây là công trình có vốn đầu tư của ngân sách nhà nước.đến đầu năm 2012 bên đó mới thanh toán tiền cho bên e.vậy e lập bảng lương cho công nhân (thuê công nhân khoan) vào đầu năm 2012 được k ạ. coi như lúc đó mình nhận được tiền và mới có tiền thanh toán lương cho công nhân.như vậy có hợp lý không? thanks a chị

Ðề: chi phí tiền lương của công nhân

Trích dẫn Gửi bởi bonmua2007
    e chào các a c
    e có một câu hỏi rất mong được mọi người giúp đỡ
    công ty e có một công trình hoàn thành từ tháng 7-2011 nhưng do bên chủ công trình chưa thanh toán tiền mà đây là công trình có vốn đầu tư của ngân sách nhà nước.đến đầu năm 2012 bên đó mới thanh toán tiền cho bên e.vậy e lập bảng lương cho công nhân (thuê công nhân khoan) vào đầu năm 2012 được k ạ. coi như lúc đó mình nhận được tiền và mới có tiền thanh toán lương cho công nhân.như vậy có hợp lý không? thanks a chị
    Bạn phải ký hợp đồng giao khoán và lập bảng lương trước thời gian công trình hoàn thành. Còn khi được trả tiền thì bạn hạch toán bút toán thanh toán lương thì vẫn hợp lý.