Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Kết quả 1 đến 5 của 5

mua tivi 17.900.000đ đưa vào chi phí hay CCDC/ TSCĐ?

Mọi người cho em hỏi mua tivi 17,9 triệu thì cái này hạch toán vào đâu? đưa vào chi phí hay CCDC/ TSCĐ, xin mọi người chỉ giúp.
    ---------
    Hóa đơn xăng đưa vào chi phí có được ko? Cty mình làm quảng cáo ngoài trời có sử dụng xăng để pha vào sơn, sơn bảng quảng cáo (nhưng cũng ít). Bảng lương Cty mình có phụ cấp xăng cho nhân viên, mình muốn đưa 1 ít vào khoản này có được ko?, 1 tháng mình lấy khoảng 8 - 10 triệu xăng, mọi người xem vậy có được hợp lý ko? xin chỉ giúp mình cách hợp thực hóa hóa đơn xăng này.

Chân thành cảm ơn.

Ðề: mua tivi 17.900.000đ đưa vào chi phí hay CCDC/ TSCĐ?

mua tivi bạn đưa vào ccdc/tscđ bạn nhé./ xăng sẽ đưa vào chi phí nhưng ko thể đưa vào phụ cấp cho nhân viên được.

chào bạn ! đây là trang mạng xã hội nên bạn hỏi khéo tí, không thì rủi ro đó.. hì hì. còn trường hợp của bạn thì bạn nên về đọc lại thông tư 203 và thông tư 123 mới ra sau này ( thay thế 129) nhé ! còn chi phí xăng thì tùy bạn phân bổ nhé, bạn làm sao làm cho hợp lý là được rồi, khi cán bộ thuế đặt câu hỏi thì bạn trả lời hợp lý là okie.
    Thân

Trường hợp 1 thì bạn đưa vào TSCĐ tính chi phí trích khấu hao hàng tháng, quý
    Trường hợp 2: Bạn làm thế nào hợp lý với mức chi phí của công ty bạn thui.

Mình nghĩ ti đưa vào tscđ còn chi phí xăng thì cứ lấy như vậy cũng đc mà. Có điều vào phụ cấp thì hơi lạ thôi.