Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Kết quả 1 đến 7 của 7

Hóa đơn đóng học phí!

Cả nhà cho em hỏi với!
    Hóa đơn đóng học phí học anh văn ở trung tâm của con sếp làm thế nào để đưa vào chi phí được nhỉ? Cần những thủ tục gì ko?
    Điều kiện để đưa vào chi phí kế toán và chi phí hợp lý(bên thuế)!
    Mong cả nhà giúp đỡ em với ạ!

Ðề: Hóa đơn đóng học phí!

Trích dẫn Gửi bởi phuong_90
    Cả nhà cho em hỏi với!
    Hóa đơn đóng học phí học anh văn ở trung tâm của con sếp làm thế nào để đưa vào chi phí được nhỉ? Cần những thủ tục gì ko?
    Điều kiện để đưa vào chi phí kế toán và chi phí hợp lý(bên thuế)!
    Mong cả nhà giúp đỡ em với ạ!
    Tuỳ thuộc vào cty của bạn hoạt động về lĩnh vực gì, có liên quan đến người nước ngaoì không, VD như cty ban hoạt động về du lich, xuất nhập khẩu thì có thể kê vào chi phí nâng cao kién thức nhân viên để phục vụ sản xuất kinh doanh, còn cty bạn ko liên quan gì đến việc cần tiéng anh thì không đc. Nếu đc thì bạn làm cái quyết định cho nhân viên di hoc nâng cao trình độ và chứng từ có liên quan đến việc học là đc

Chị Linh ơi! Nhưng hóa đơn học phí này là của đứa bé học lớp 2 thế có được ko chị? Công ty hoạt động bên nhập khẩu hàng hóa về phân phối chị à!

Trích dẫn Gửi bởi LINHPHAM0408
    Tuỳ thuộc vào cty của bạn hoạt động về lĩnh vực gì, có liên quan đến người nước ngaoì không, VD như cty ban hoạt động về du lich, xuất nhập khẩu thì có thể kê vào chi phí nâng cao kién thức nhân viên để phục vụ sản xuất kinh doanh, còn cty bạn ko liên quan gì đến việc cần tiéng anh thì không đc. Nếu đc thì bạn làm cái quyết định cho nhân viên di hoc nâng cao trình độ và chứng từ có liên quan đến việc học là đc

Chị Linh ơi! Nhưng hóa đơn học phí này là của đứa bé học lớp 2 thế có được ko chị? Công ty hoạt động bên nhập khẩu hàng hóa về phân phối chị à!
    Nếu nội dung trên hóa đơn ghi chung chung như khóa học giao tiếp hay gì đó thì dùng đc, còn ghi rõ ràng là tieng anh trẻ 2 thì thôi đừng lấy em ạ, chi phí này thì cũng không bao nhiêu, có nhiều cách để tăng chi phí mà

Chị ơi! Em thấy nội dung ghi là: Học phí khóa học H2YJ-1A-1209 : với số tiền : 14.230.000 đ

Chị ơi! Em thấy nội dung ghi là: Học phí khóa học H2YJ-1A-1209 : với số tiền : 14.230.000 đ
    Vạy kê cũng đc em, chắc bác thuế cũng chẳn rảnh mà khi xuông quyết toán lien he với ben ngoai ngữ xem khóa hoc tren danh cho nguoi bao nhieu tuoi đâu

Em thì em định cho cái hóa đơn này vào chi phí kế toán thôi. Còn đối với thuế thì em loại ra. vì nó ko tham gia trực tiếp vào hoạt động của cty và ko góp phần sinh ra lợi nhuận của công ty. thứ 2 đây là việc của cá nhân sếp mà.
    Nếu đưa vào chi phí để giảm thuế thì phải làm cho ai đi học bây h. Công ty thì chỉ mấy người à.

Trích dẫn Gửi bởi LINHPHAM0408
    Vạy kê cũng đc em, chắc bác thuế cũng chẳn rảnh mà khi xuông quyết toán lien he với ben ngoai ngữ xem khóa hoc tren danh cho nguoi bao nhieu tuoi đâu