Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Kết quả 1 đến 9 của 9

Cách làm Hợp đồng sao cho hợp lý?

Chào cả nhà!
    Lâu lăm rồi giờ mình mới online được. Mình có một vấn đề bây giờ mình mới gặp, nên giờ muốn nhờ mọi người giúp đỡ mình với. Cty mình làm về lĩnh vực nông nghiệp, cụ thể là trồng dứa, vì thế nên thường xuyên phải thuê ngoài. Bây giờ cty mình đang thuê anh máy cày đất. Xét về thuế GTGT thì không cần hóa đơn, nhưng về thuế TNCN thì phải khấu trừ, mà anh chủ máy cày thì không chịu khoản thuế đó. Vậy bây giờ mình phải làm thế nào cho hợp lý cái Hợp đồng này đây? Rất mong nhận được sự giúp đỡ của các bạn. Mail của mình là: thanhthuy387@gmail.com. Mình cảm ơn các bạn nhiều!

Ðề: Cách làm Hợp đồng sao cho hợp lý?

Zậy thì bạn làm giá trị hợp đồng ltăng lên theo giá trị thuế. Thay vi phần thuế đó anh chủ máy cày phải đóng, thì giờ bạn tăng giá trị hợp đồng theo khoản thuế đóng là được rùi.

bạn ơi hợp đồng đó như thế nào mà phải nộp TTNCN vậy bạn có thể gửi cho mình mẫu dc ko? tranthibich.1803@gmail.com, mình cũng đang làm hợp đồng cho nhân viên nè.

Có thể làm Bản cam kết 23 cho anh ấy ký kèm theo hợp đồng

Giá trị hợp đồng có nhiều không bạn? nếu không quá nhiều bạn có thể làm hợp đồng giao khoán , sau đó bạn có thể trả tiền cho anh ấy làm vài lần mỗi lần <1 tr coi như nó là khoản thu nhập vãng lai của anh ấy?

Trích dẫn Gửi bởi hau_hvtc
    Giá trị hợp đồng có nhiều không bạn? nếu không quá nhiều bạn có thể làm hợp đồng giao khoán , sau đó bạn có thể trả tiền cho anh ấy làm vài lần mỗi lần <1 tr coi như nó là khoản thu nhập vãng lai của anh ấy?
    Chào bạn!
    Giá trị Hợp đồng gần 60 triệu bạn ạ. Đầu năm mình cũng làm HĐ với anh ấy 1 lần rồi. Lần đó mình có cho anh ấy ký Bản cam kết theo mẫu 23. Nhưng lần này thì ko làm mẫu ấy được nữa, vì số tiền quá nhiều so với cam kết. Thế nên giờ mình ko biết phải làm thế nào cả. Mình định nâng giá trị HĐ lên thay cho khoản thuế TNCN phải đóng đó nhưng xếp ko đồng ý. Giờ mình phải làm thế nào đây? Các bạn giúp mình với!

làm hợp đồng rồi lên chi cục thuế mua hóa đơn là được,ko phải đóng thuế TNCN,chỉ tốn tiền mua hóa đơn thôi

Trích dẫn Gửi bởi takuda_khoad
    làm hợp đồng rồi lên chi cục thuế mua hóa đơn là được,ko phải đóng thuế TNCN,chỉ tốn tiền mua hóa đơn thôi
    Mua hoá đơn gì hả bạn. Mình cũng có hợp đồng với lao động dưới 3 tháng mà không biết phải chấm công và tính lương như thế nào.
    bạn có thể nói rõ cho mình được không

Theo minh thi chi can lam hop dong giao khoan nhan cong roi len phuong viet hoa don ban hang truc tiep la duoc

Cam on doi moi som mai thuc day
    con cho ta ngay nua de yeu thuong