Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Kết quả 1 đến 4 của 4

Chi phí hợp lý hợp lệ để kế toán thuế

Kế toán thuế, giúp em với!!!

Cty em mới thành lập hồi đầu năm nay. tính đến tháng 11 thì đã lãi 300tr rồi. Nhưng sếp em muốn 3 năm đầu phải báo cáo tài chính thuế lổ. Nhưng nay đã tháng 12 rồi. Em không biết chi phí nào đưa vào mà hợp lý, hợp lệ nữa. Anh chị nào có cách hay bày em với. Em đang rối bời đây. Giúp em với nhé.

---------- Post added at 10:50 AM ---------- Previous post was at 10:33 AM ----------

Cty em có hợp đồng thuê xe 4 chỗ và có hóa đơn GTGT, vậy chi phí này đưa vào có hợp lý các sư huynh, sư tỷ.

Ðề: Chi phí hợp lý hợp lệ để kế toán thuế

vấn đề là bạn giải trình thế nào cho chiếc xe. VD như xe đưa sếp đi công tác, làm việc phục vụ cho việc tạo ra doanh thu của công ty thì được tính vào chi phí. Còn nếu xe đó dùng vào việc riêng hoặc những việc phục vụ công việc của công ty thì ko được tính nhé bạn.

Mình cũng ađng trong tình trạng như bạn,cty đã thành lập 5 năm rùi,đến này lãi cũng hơn bạn chút và cũng như bên bạn,sếp mún đóng thuế khoảng 12.000.000,giờ thì mình phó mạng cho sếp "binh" đường nào sếp "binh",vì mấy tháng trước đó mình đã báo rùi mà chủ quan,đến cuối năm mới tá hỏa.
    Luật bây giờ khó lách lắm bạn ah.Tiền lương mún nâng lên cũng ko phải đơn giản,vì quý nào cũng đã kê khai hết rùi.Tắt đường lun.

Công ty em cũng có hóa đơn mua quà tết biếu khách hàng và nhân viên. Hóa đơn tên cty và mã số thuế đàng hoàng, hẻm biết chi phí này đưa vào có hợp lý hợp lệ không các bác???