Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 11

Chi phí xăng dầu hợp lý

Cty em làm bên chế biến thủy hải sản, mới đăng ký thêm ngành nghề: vận tải đường bộ: nhận chở hàng, hàng tháng bên em cho thuê chở hàng với doanh số bán ra khoảng 800.000.000. Vậy thì em lấy hóa đơn xăng dầu khoảng bao nhiêu là hợp lý ah?

Ðề: Chi phí xăng dầu hợp lý

Trời xe chạy bao nhiêu thì lấy từng đó chứ. tính trên Km thục tế đi

hóa đơn xăng dầu phải thực tế chứ, bạn đền cây xăng đổ bao nhiêu thì họ sẽ ghi bấy nhiêu thôi

vì sếp mình muốn minh tham khảo xem định mức các cty khác ra sao, vì mình muốn đầu vào cao hơn một chút ấy mà

Ban ơi bạn xem lại định mức khoán của công ty bạn cho từng loại xe là bao nhiêu VD: Xe innova 13lit/100 cây thì từ đó mình có thể biết được.

Trích dẫn Gửi bởi thuongdong
    hóa đơn xăng dầu phải thực tế chứ, bạn đền cây xăng đổ bao nhiêu thì họ sẽ ghi bấy nhiêu thôi
    đưa sổ cho cây xăng ghi rồi cuối tháng tới cửa hàng lấy hóa đơn hay là nó xuất liền cho mình :chuyengivay:
    e hok có làm bên cái nì nhưng thắc mắc nên hỏi :hichic:

Bạn phải tính trọng tải xe, và đoạn đường xe đi nữa, nếu trọng tải lớn và đoạn đường xe đi xấu, hay bị tắc đương,... chắc chắn mức tiêu thụ xăng sẽ khác roài.

Trích dẫn Gửi bởi betty88
    đưa sổ cho cây xăng ghi rồi cuối tháng tới cửa hàng lấy hóa đơn hay là nó xuất liền cho mình :chuyengivay:
    e hok có làm bên cái nì nhưng thắc mắc nên hỏi :hichic:
    theo nhu cty mình thì khi đổ xăng dầu thì họ sẽ viết cho hóa đơn liền luôn nếu mình muốn, Bây giờ các cây xăng điều có ghi hd liền luôn đó bạn, còn nếu ko lầy hóa đơn liền thì họ sẽ viết cho 1 phiếu hẹn có ghi giá trị của 1 lần đỗ xăng dầu, sau đó cty mình sẽ gom lại mấy phiếu như thế rồi mới ghi

Trích dẫn Gửi bởi dinhquynh96
    Cty em làm bên chế biến thủy hải sản, mới đăng ký thêm ngành nghề: vận tải đường bộ: nhận chở hàng, hàng tháng bên em cho thuê chở hàng với doanh số bán ra khoảng 800.000.000. Vậy thì em lấy hóa đơn xăng dầu khoảng bao nhiêu là hợp lý ah?
    Mỗi 1 loại xe có định mức xăng dầu khác nhau, cùng 1 chủng loại xe mà xe mới. xe cũ đã khác nhau rồi.... em phải theo dõi xem xe bên mình chạy thế nào rồi xây dựng định mức.... chi phí xăng khoảng 30% doanh thu là ổn...

uh, cám ơn tất cả mọi người nha, mình đã bảo sếp cho mình xin số km vận chuyển, và trọng tải của xe, từ đó mình bít lấy hóa đơn xăng dầu bao nhiêu là hợp lý rùi

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối