Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 15

Ðề: vé tàu tính như thế nào?

Cứ tính vào nếu bị thuế bóc thì chấp nhận thôi rồi làm một bộ đi công tác nha trang cho sếp

Trích dẫn Gửi bởi phương thùy
    Các bạn ơi@ vua rồi sếp đi Nha Trang mang về 4 vé tàu, vậy mình tính sao đây??? có cho vào khai báo thuế GTGT tháng ko? và có tính vào chi phí DN ko ta? help nhen???:cool1:
    Bạn tính vào công tác phí cho sếp, còn trên cuống vé tàu làm gì có phần thuế GTGT nhỉ? Không có phần thuế thì không kê khai thuế đâu bạn nhé.

Có chứ. Đc tính vào chji phí chứ. Và dc khấu trừ thuế VAT đầu vào. Bạn tính vào CP QLDN của cty.

cái vụ vế tàu này cũng phức tạp lắp: riêng vé máy bay thì trên vé có tên hay số cmnd của người trong cty, thì mới được tính.
    còn vé tàu thì mình thấy ít thì ko sao, nhiều (tức là tháng nào cũng có) thì thuế sẽ bắt giải trình, khi đó mình chứng minh bằng hóa đơn bán hàng khu vực đó,...

Vé tàu là loại hóa đơn đặc biệt, giá trên vé tàu là giá đã có thuế,nếu kê khai thuế thì nhớ tách thuế ra nhé,khi kê khai thì đưa vào chi phí QLDN của Cty.

Trích dẫn Gửi bởi tuankt_vqt
    cái vụ vế tàu này cũng phức tạp lắp: riêng vé máy bay thì trên vé có tên hay số cmnd của người trong cty, thì mới được tính.
    còn vé tàu thì mình thấy ít thì ko sao, nhiều (tức là tháng nào cũng có) thì thuế sẽ bắt giải trình, khi đó mình chứng minh bằng hóa đơn bán hàng khu vực đó,...
    Chẳng có gì là khó nếu ta làm đúng và thu thập đủ,:giabo: xác nhận là nghiệp vụ có xảy ra !

bạn cứ tính vào chi phí của DN ý

Trích dẫn Gửi bởi buonthatvong
    Chẳng có gì là khó nếu ta làm đúng và thu thập đủ,:giabo: xác nhận là nghiệp vụ có xảy ra !
    :conma: đôi khi mình là đúng, là có đi công tác nơi đó, có vé xe hoặc tàu, mà nhiều quá thì thuế hỏi thôi. :conma: đôi khi đi 10 lần mới có được cái HĐ, :giabo: nói chung là cứ đưa vô thuế hỏi giải trình, ko chịu thì bị gạt ra chấp nhận thôi :conma:

Vé tàu bạn cứ tính vào chi phí bình thường,đồng thời trên vé tàu đã bao gồm VAT 5% khi làm tờ khai bạn tách ra là được.Nếu có hóa đơn khách sạn nữa bạn kẹp chung rồi làm cái giấy đề nghị thanh toán và làm phiếu chi với mấy món đó là được mà.
    Thân.

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối