Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Kết quả 1 đến 3 của 3

Tiền lương trả trên hợp đồng lao động đó có được coi là một khoản chi phí hợp lí?

Dn mình mới thành lập, chưa có bảng đăng kí lương, chỉ có hợp đồng lao động với người lao động vậy số tiền lương mình trả trên hợp đồng lao động đó có được coi là một khoản chip phí hợp lí hay không

Ðề: chi phí hợp lí

Trích dẫn Gửi bởi cheng
    Dn mình mới thành lập, chưa có bảng đăng kí lương, chỉ có hợp đồng lao động với người lao động vậy số tiền lương mình trả trên hợp đồng lao động đó có được coi là một khoản chip phí hợp lí hay không
    Bạn lập thêm bảng lương cho họ kí vào chính là chứng chừ CM chi phí đó hợp lí. Nhưng với lđ trên 3 tháng bắt buộc bạn phải đóng BH cho họ đấy.

Ðề: chi phí hợp lí

Trích dẫn Gửi bởi huyentrang88
    Bạn lập thêm bảng lương cho họ kí vào chính là chứng chừ CM chi phí đó hợp lí. Nhưng với lđ trên 3 tháng bắt buộc bạn phải đóng BH cho họ đấy.
    như vậy ví dụ như lương đó là 1200k thì mình có phải trích số tiền đó để nộp cho cơ quan thuế hay gì đó hay ko bạn? vì bây giờ mình chỉ có hợp đồng lao động và bảng lương có chữ kí cảu nhận viên thôi, mình cứ sợ nó ko phải là một khoản hợp lí, vì mình cho vào chi phí hợp lí mất rùi