Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Kết quả 1 đến 3 của 3

Mất biên lai thu phí thành lập công ty

Công ty em mới thành lập được 1 tháng, đến giờ em mới làm sổ sách kế toán. Nhưng em phát hiện ra, em để lạc mất tờ biên lai thu phí thành lập công ty (200.000), vậy có bị làm sao không? Em không đưa vào chi phí có được không? Nếu sếp em biết, thì bên Sở kế hoạch và đầu tư Tp. HCM có thể làm lại cái biên lai đó cho em không?

Cảm ơn mọi người!

Ðề: Mất biên lai thu phí thành lập công ty

Trích dẫn Gửi bởi moonlight_02
    Công ty em mới thành lập được 1 tháng, đến giờ em mới làm sổ sách kế toán. Nhưng em phát hiện ra, em để lạc mất tờ biên lai thu phí thành lập công ty (200.000), vậy có bị làm sao không? Em không đưa vào chi phí có được không? Nếu sếp em biết, thì bên Sở kế hoạch và đầu tư Tp. HCM có thể làm lại cái biên lai đó cho em không?

Cảm ơn mọi người!
    Mất biên lai thu phí thì chi phí thành lập cty không được tính vào chi phí hợp lý khi tính thuế TNDN. Bạn vẫn có thể đưa vào chi phí của doanh nghiệp và loại chi phí này ra khi tính thuế TNDN. Bên Sở kế hoạch và đầu tư Tp. HCM không thể làm lại cái biên lai đó vì biên lai chỉ được lập khi thu tiền thôi, không biết họ có chịu tìm biên lai gốc và photo cho bạn không thôi.

Chúc bạn may mắn! Thân!

Ðề: Mất biên lai thu phí thành lập công ty

em lam theo cach chị trên đậy la ok đó