Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Kết quả 1 đến 4 của 4

Chủ đề: Phí DO

Ðề: Phí DO

Trích dẫn Gửi bởi miumiu_x
    Miu nghe nói trên HĐĐV ghi phí DO thì HĐ đó không hợp lệ phải không cả nhà? HĐ cty miu toàn là phí DO không à? Mong nhận được trả lời sớm nhất. Thanks
    D/O là chữ viết tắt của : Delivery Order - Lệnh giao hàng, khi hãng tàu ra lệnh này thì người nhập khẩu mới lấy được hàng.

Anh chưa nghe ai nói như em nghe cả.

Trích dẫn Gửi bởi miumiu_x
    Miu nghe nói trên HĐĐV ghi phí DO thì HĐ đó không hợp lệ phải không cả nhà? HĐ cty miu toàn là phí DO không à? Mong nhận được trả lời sớm nhất. Thanks
    Delivery Order (DO) là chi phí giao hàng mà khi nhận hàng nhà nhập khẩu sẽ nhận được lệnh này của hãng tàu. và chi phí này được tính vào giá vốn hàng nhập. Mình quyết toán cũng chưa nhiều, mình cũng hạch toán phí DO này vào giá vốn hàng nhập nhưng chưa lần nào bị cơ quan thuế gạt ra là không hợp lệ cả. Và đây là lần đầu tiên mình nghe thấy phi DO là không hợp lệ cả

Trích dẫn Gửi bởi Hiền Triết
    D/O là chữ viết tắt của : Delivery Order - Lệnh giao hàng, khi hãng tàu ra lệnh này thì người nhập khẩu mới lấy được hàng. Anh chưa nghe ai nói như em nghe cả.
    Vậy thì HĐ phí D/O vẫn hợp lý phải ko a. Cho miu hỏi thêm tí nữa: Công ty miu HĐ bên lĩnh vực vận tải, vậy các phí DO, nâng, hạ, vsinh cont mình đưa vào 627 để hình thành nên giá vốn đúng không?