Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Kết quả 1 đến 7 của 7

làm sổ sách kế toán trên máy

cty em của tư nhân từ lúc thành lập tới bây giờ 7 năm rồi nhung vẫn đang làm sổ sách ghi thủ công, nay em muốn làm trên phền mềm kế toán thì mua ở đâu, các phần mềm kế toán có hướng dẫn cụ thể cách làm từng sổ sách? cty em đang làm theo chứng từ ghi sổ, khi làm phần mềm trên máy thì phải đăng ký với bên thuế phải k các anh chị. ai biết chỉ em với, cty em kinh doanh về thiết bị phòng cháy và lắp đặt các công trình phòng cháy...cần sử dụng phần mềm nào là thích hợp nhất.
    cảm ơn các anh chị rất nhiều!

Ðề: làm sổ sách kế toán trên máy

phần mềm Misa đang có bản dùng thử em down về dùng xem có phù hợp không, chỗ chị không phải đăng ký với thuế về hình thức ghi sổ, khong biet chi cuc khác có yêu cầu đăqng ký không

Theo mình không phải đăng ký với cơ quan thuế về hình thức ghi sổ đâu. Chỉ khi mình làm báo cáo tài chính mới phải phản ánh trong phần thuyết minh báo cáo tài chính thôi.

Cty của mình cũng đang tiến hành làm thủ tục để đăng ký làm sổ sách trên máy, ai co mẫu đăng ký làm sổ trên máy cho mình xin với

Làm thủ công hay làm máy thì có phải đăng ký gì với thuế đâu. Với hình thức sổ nào thì cũng phải ký và đóng dấu giáp lai mới đúng quy định.

Hình thức kế toán trên máy vi tính là một trong 5 hình thức ghi sổ kế toán mà Bộ Tài chính quy định.Nếu bạn chọn hình thức nào thì phải đăng ký với cơ quan thuế để họ biết và kiểm tra sau này.Cty mình hiện đang sử dụng phần mềm kế toán ACSOFT 10 năm rồi chạy rất tốt, cuối năm in ra toàn bộ các loại sổ sách theo quy định, bạn không phải lo lắng gì cả.Giá cả lại rất hữu nghị (5 - 7 Triệu đ.) cập nhật thường xuyên.

Trích dẫn Gửi bởi tructam
    Hình thức kế toán trên máy vi tính là một trong 5 hình thức ghi sổ kế toán mà Bộ Tài chính quy định.Nếu bạn chọn hình thức nào thì phải đăng ký với cơ quan thuế để họ biết và kiểm tra sau này.Cty mình hiện đang sử dụng phần mềm kế toán ACSOFT 10 năm rồi chạy rất tốt, cuối năm in ra toàn bộ các loại sổ sách theo quy định, bạn không phải lo lắng gì cả.Giá cả lại rất hữu nghị (5 - 7 Triệu đ.) cập nhật thường xuyên.
    Mình cũng dùng ACSOFT nhưng cuối năm tùy phần hành có người vẫn giữ sổ ghi tay, có người in từ máy ra. Vừa rồi có đoàn về Ktra họ nhận sổ họ vẫn ghi chú sổ nào ghi tay, sổ nào in từ máy chẳng sao cả. Ktra xong trả lại toàn bộ ko nhắc nhở gì về sổ ghi tay hay in từ máy cả.