Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Kết quả 1 đến 5 của 5

Ðề: Chi phí thành lập công ty và các trang thiết bị

Trích dẫn Gửi bởi duyalex
    Cho mình hỏi chí phí thành lập công ty và các trang thiết bị sẽ được tính vào chi phí của tháng nào vậy? mình cảm ơn
    Sẽ được phân bổ dần nhưng không quá 3 năm kể từ khi công ty bắt đầu đi vào hoạt động

hoá đơn phát sinh tháng nào kê khai vào tháng đấy .Nhưng khi tính chi phí thi cho vào TK 242 gọi là chi phí thành lập doanh nghiệp sau đó phân bổ dần vào các tháng

Trích dẫn Gửi bởi Baocông
    Sẽ được phân bổ dần nhưng không quá 3 năm kể từ khi công ty bắt đầu đi vào hoạt động
    Các trang thiết bị mà cũng phân bổ theo cái chi phí thành lập cty hử pác?:confuse1:

Các trang thiết bị bạn phải nói rõ là những tài sản như thế nào: Tuy từng loại mà ta đưa các cách hạch toán khác nhau.Nếu nó thuộc tài sản cố định thì đã có cách hạch toán phần hành TSCĐ, tương tự như công cụ dụng cụ.
    -----------------------------------------------------------------------------------------
    Các trang thiết bị bạn phải nói rõ là những tài sản như thế nào: Tuy từng loại mà ta đưa các cách hạch toán khác nhau.Nếu nó thuộc tài sản cố định thì đã có cách hạch toán phần hành TSCĐ, tương tự như công cụ dụng cụ. Ko hiểu em nói thế có chuẩn ko nhỉ:ibbanana: