Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Trang 1 của 3 123 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 22

Chủ đề: chi phí tiếp khach

chi phí tiếp khach

Ðề: chi phí tiếp khach

Tổng các khoản chi phí tiếp khách, hoa hồng, quảng cáo... không đc phép vượt 10% tổng chi phí, tính theo năm.

Trích dẫn Gửi bởi Girlsmiling
    Tổng các khoản chi phí tiếp khách, hoa hồng, quảng cáo... không đc phép vượt 10% tổng chi phí, tính theo năm.

10% Tổng chi phí hợp lý.
    Bạn tham khảo thêm TT23 này thử coi.

Thế pac có thông tư quy định về mức công tác phí đối với DN nhà nước khi đi công tác ở nươc ngoài không? E có tìm đc 1 cái nhưng chỉ áp dụng với đv cơ quan hành chính sự nghiệp có nguồn từ ngân sách nhà nước cấp, ko phải cho dn

Công tác phí khi đi công tác nước ngaòi mình cũng đang định hỏi vần đề này. Cảm ơn bạn nhé
    -----------------------------------------------------------------------------------------
    Thế pac giúp em tính chi phí khi em chi tiếp khách nhưng không có hóa dơn đỏ thì sao nhi`?

chi phí tiếp khách ko được quá 10% TRÊN tổng doanh thu. nếu là cơ quan nhà nước thì bạn phải theo dõi xem nguồn kinh phí được cấp là bao nhiêu và phải có dự trù từ đầu năm. chúc bạn thành công

Bạn bắt buộc tiếp khách phải có hóa đơn đỏ. Ko có thì sẽ bị cơ quan thuế bóc chi phí ra đấy.

Trích dẫn Gửi bởi HộiNgộKT_HP
    Thế pac giúp em tính chi phí khi em chi tiếp khách nhưng không có hóa dơn đỏ thì sao nhi`?
    Tiếp khách nếu ko có HĐ đỏ thì có thể sử dụng hóa đơn bán lẻ nhưng ko đc phép vượt quá 100K/HĐ. Dù là HĐ đỏ hay HĐ bán lẻ thì tổng cộng các khoản này đều ko đc phép vượt quá 10% tổng chi phí hợp lý.

Trích dẫn Gửi bởi saoviet83
    chi phí tiếp khách ko được quá 10% TRÊN tổng doanh thu. nếu là cơ quan nhà nước thì bạn phải theo dõi xem nguồn kinh phí được cấp là bao nhiêu và phải có dự trù từ đầu năm. chúc bạn thành công
    10% trên tỏng chí phí chứ hok phải tổng doanh thu nha bạn.

Trích dẫn Gửi bởi Girlsmiling
    Tiếp khách nếu ko có HĐ đỏ thì có thể sử dụng hóa đơn bán lẻ nhưng ko đc phép vượt quá 100K/HĐ. Dù là HĐ đỏ hay HĐ bán lẻ thì tổng cộng các khoản này đều ko đc phép vượt quá 10% tổng chi phí hợp lý.
    10% trên tỏng chí phí chứ hok phải tổng doanh thu nha bạn.
    Hihi 10% là đôi với các chi phí có hóa đơn chứng từ hợp pháp, hợp lệ, hóa đơn bán lẻ nhiều quá thì đưa sang 811 nhé em, vì đưa vào cũng bị loại ra thôi, không được phép vượt quá 100k nhưng 1 tháng em có tới hơn 100k cái thì cái này potay, mà tiếp khách thì cái nào ít cũng vài trăm, tốt nhất mấy cái hóa đơn bán lẻ đem nó vào chi phí không hợp lý cho nó khỏe em nhỉ:cheers1:

Trích dẫn Gửi bởi HienTriet

10% Tổng chi phí hợp lý.
    Bạn tham khảo thêm TT23 này thử coi.
    Nếu em nhớ ko nhầm thì:
    Chi phí tiếp khách, hoa hồng, quảng cáo...ko vượt quá 10% tổng chi phí hợp lí nhưng hình như ko bao gồm thuế và các khoản phí đc trừ (khoản chi phí hợp lí thứ 11 theo quy định).
    Có đúng ko hả pác [you].

Trang 1 của 3 123 CuốiCuối